• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm Ẩn biểu tượng mạng, pin, đồng hồ hoặc cả thanh trạng thái

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Mong bản cập nhật sau Vsmart bổ sung các tính năng sau: Ẩn các biểu tượng thường có trên thanh trạng thái như pin, mạng, đồng hồ hoặc ẩn cả thanh trạng thái. Tắt thông báo đèn Led. Tắt cảm biến tiệm cận khi gọi. Hẹn giờ tắt wifi, 3g, điểm phát sóng hoặc hẹn giờ bật tắt chế độ chống dán điệp, máy bay. Hẹn giờ bật tắt máy. Chia đôi màn hình có tùy chỉnh kích thước. Vuốt trên thanh trạng thái xuống lần thứ 3 sẽ phủ 1 màn đen để khi dùng youtube nghe nhạc thì che đi đỡ tốn pin. Có thêm mục ẩn để ẩn những ứng dụng ko dùng đến nhưng ko xoá đc

Sửa lần cuối:

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Bạn có thể chia sẻ lý do gì mà bạn lại đề xuất như vậy không?
Máy mình bị bể màn hình ở chỗ cảm biến tiệm cận nên lúc gọi nó tự động đen màn hình luôn ko mở loa ngoài được. Cái thông báo đèn led làm mình khó chịu nhất là lúc sạc pin. Cài hẹn giờ tắt wifi 3g hay điểm phát sóng thì tiện cho nửa đêm khi mà ngủ ko dùng đt nữa, nhà mình hay dùng máy này làm điểm phát wifi cho máy khác. Còn ẩn thanh trạng thái đi thì trải nghiệm nó thú vị khi mà mình cài hình nền đen, ko để bất cứ icon nào trên màn hình thì nhìn máy mình i như là khoá màn hình rồi vậy. Mình thường dùng chia đôi màn hình khi dùng youtube nên muốn có chức năng chỉnh kích thước. Khi nghe nhạc bằng youtube mà có vuốt phủ màn đen thì đỡ pin hơn. Có mục ẩn và sắp xếp ứng dụng thì nhìn mục ứng dụng trông gọn gàng hơn, dễ dàng tìm đc ứng dụng cần dùng hơn

Sửa lần cuối:

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình bị bể màn hình ở chỗ cảm biến tiệm cận nên lúc gọi nó tự động đen màn hình luôn ko mở loa ngoài được. Cái thông báo đèn led làm mình khó chịu nhất là lúc sạc pin. Cài hẹn giờ tắt wifi 3g hay điểm phát sóng thì tiện cho nửa đêm khi mà ngủ ko dùng đt nữa, nhà mình hay dùng máy này làm điểm phát wifi cho máy khác. Còn ẩn thanh trạng thái đi thì trải nghiệm nó thú vị khi mà mình cài hình nền đen, ko để bất cứ icon nào trên màn hình thì nhìn máy mình i như là khoá màn hình rồi vậy. Mình thường dùng chia đôi màn hình khi dùng youtube nên muốn có chức năng chỉnh kích thước. Khi nghe nhạc bằng youtube mà có vuốt phủ màn đen thì đỡ pin hơn. Có mục ẩn và sắp xếp ứng dụng thì nhìn mục ứng dụng trông gọn gàng hơn, dễ dàng tìm đc ứng dụng cần dùng hơn
Bạn sử dụng System UI Tuner để tắt đồng hồ, cột sóng wifi...
System ui tuner có trong android nhưng Vsmart đã ẩn đi nên ta phải dùng app
Bạn cũng có thể tắt cảm biến
Hệ thống > Tùy chọn nhà phát triển > Ô nhà phát triển cài đặt nhanh > Tắt cảm biến
Tắt cảm biến sẽ tắt tất cả các cảm biến như: tiệm cận, ánh sáng, gia tốc, từ trường...

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Hệ thống > Tùy chọn nhà phát triển > Ô nhà phát triển cài đặt nhanh > Tắt cảm biến
Tắt cảm biến sẽ tắt tất cả các cảm biến như: tiệm cận, ánh sáng, gia tốc, từ trường...
Xem đính kèm 1745
Cảm ơn bạn nhiều. Mình làm được rồi

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên

Xem đính kèm 1745
Bạn ơi tại sao cục pin không ẩn nốt luôn chứ. Ẩn được các thứ rồi mà cục pin vẫn nằm chình ình.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Bạn ơi tại sao cục pin không ẩn nốt luôn chứ. Ẩn được các thứ rồi mà cục pin vẫn nằm chình ình.Xem đính kèm 1748
Bạn muốn ẩn cả thanh trạng thái thì dùng lệnh trong adb, tuy nhiên cách này lại gây ra một số lỗi
adb shell settings put global policy_control immersive.status=*

tamhai

Lớp mầm
Thành viên
Vụ you tube thì bạn vào trang apkpure kiếm youtube vanced cài vào.Có khi tải = điện thoại không được thì tải bên PC rồi copy qua .Khi xử dụng thỉnh thoảng có hỏi nân cấp thì bạn bấm later.Muốn tắt màn hình nhanh thì vào playstore cài nút tắt màn hình lựa cái nào không có quảng cáo và tránh xa nhóm cheatee vì nó theo dỏi.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB