• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [27/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Active 3

congacon206

Lớp mầm
Thành viên
Máy cũng nóng nữa a, ko sao, ta dùng đều ko khác với trước mấy, hi vọng cái sau lại hay ho hơn, mà nè, công suất loa active 3 nhỏ nên đừng ai đòi cập nhật loa lớn hơn, muốn gì dùng ứng dụng tăng cường âm lượng, ko thì dùng loa bluetooth, ok, nói vậy cho nhanh
chỉ khi gọi điện thì loa ngoài bé tí thôi. Còn dùng app hay chơi game thì to bình thường. Chắc là do app gọi điện thôi

Phitien3

Lớp mầm
Thành viên
Chụp 48mb vẫn 6mb dung lượng ảnh mà. Còn chụp thường thì hơn 1mb.
Đâu. Mình thử các chế độ chụp + che camera rồi. Mỗi cái giữa sử dụng thôi. Chụp tự động góc rộng thì cam trên cùng, còn lại toàn bộ đều sử dụng cam giữa.

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Sử dụng ứng dựng điều khiển loa bên ngoài sợ ko an toàn cho loa. Nên mong vsmart có cách tăng âm lượng cho loa active 3. Như vậy, mới an toàn. Còn camera thì ko biết sao nữa

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sử dụng ứng dựng điều khiển loa bên ngoài sợ ko an toàn cho loa. Nên mong vsmart có cách tăng âm lượng cho loa active 3. Như vậy, mới an toàn. Còn camera thì ko biết sao nữa
Loa công suất bé, ko hơn dc

HoangNam2810

Lớp mầm
Thành viên
Mình cập nhật trực tuyến, sau hai ngày cảm nhận thấy cách bật cam/flash từ màn hình khóa đã thay đổi so với trước cập nhật, âm cảnh báo tin nhắn/zalo... cũng thay đổi, camera thì cái dưới cùng hình như không sử dụng như mấy bạn ở trên đã nói. Nói chung cảm nhận cá nhân thì chưa có khác biệt lớn.

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Sao mình thấy lạ lạ ,là cập nhật vá lỗi mà sao vẫn có lỗi....Ko biết,ace nói đóng góp ở đây nhà vinsmart có biết ko nhỉ ?!

Dzung

Lớp mầm
Thành viên
Chụp ảnh bây giờ ko dùng camera 48 mb nữa phải không mọi người. Trong cài đặt thấy tối đa độ phân giải cũng chỉ 8 MP ( trước là 48MP). Trong chế độ chụp ảnh chuyên nghiệp trước chụp bằng camera dưới cùng, dung lượng ảnh 48 mb, chụp xong mất khoảng 15 giây để xử lý ảnh, nhưng bây giờ tất cả chế độ chụp đều dùng camera giữa,( camera dưới cùng không dùng vào việc gì) , dung lượng ảnh thấy tối da có 1,5 mb, được mỗi cái chụp xong ăn ngay( chờ 1,2 giây ko tính).
cái camera bé tí đó 2m dùng để đo khoảng cách, xóa phông..

VsmartLive6Gb

Lớp mầm
Thành viên
Cập nhật thêm:
Loa ngoài có vẻ nhỏ hơn
Bluetooth lâu lâu bị disconnect (do mình xài mi band 3). Cần phải reset
Chuông & âm thông báo bị thay đổi

Quanganh

Lớp lá
Thành viên
Có vẻ như cập nhật lần này pin ở chế độ chờ đc lâu hơn(kể cả bật aod) cử chỉ màn hình khóa k nhấn giữ nữa mà chuyển sang vuốt, như vậy ko bị sáng đèn pin hay tự mở máy ảnh.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có vẻ như cập nhật lần này pin ở chế độ chờ đc lâu hơn(kể cả bật aod) cử chỉ màn hình khóa k nhấn giữ nữa mà chuyển sang vuốt, như vậy ko bị sáng đèn pin hay tự mở máy ảnh.
Aod trước đó cũng ko tốn pin đâu, chỉ là giờ máy mau nóng quá, máy mới lọt nước vào loa, giờ toang thật ???

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Active 3 thay loa ngoài có âm thanh to hơn được ko ace ? Giá bao nhiêu, thay ở đâu ? Âm thanh nhỏ,chán quá

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Active 3 thay loa ngoài có âm thanh to hơn được ko ace ? Giá bao nhiêu, thay ở đâu ? Âm thanh nhỏ,chán quá
Ko, chỉ có dùng app thứ 3 tăng loa lên, nhưng vấn đề nóng và nguy cơ cháy loa cao, dùng cẩn thận một chút, vì máy chỉ có công suất thế thôi, nếu bạn thay loa khác nó vẫn ko hơn bao nhiêu đâu

BenKenvil

Lớp mầm
Thành viên
Xem đính kèm 2654

THÔNG BÁO CẬP NHẬT PHẦN MỀM TRÊN VSMART ACTIVE 3
Nội dung cập nhật:
- Nâng cao tính ổn định của phần mềm
- Nâng cao trải nghiệm người dùng
- Cập nhật bản vá bảo mật tháng 10/2020
- Cập nhật nhạc chuông, âm thanh thông báo, âm thanh ứng dụng camera
VinSmart xin gửi tới Quý khách hàng hướng dẫn cập nhật:
1️⃣ Truy cập vào Cài đặt => Cập nhật phần mềm
2️⃣ Kiểm tra cập nhật bản phần mềm mới nhất => Cập nhật.
Lưu ý:
- Bản cập nhật này sẽ được cập nhật theo IMEI, bắt đầu từ 09h00 hôm nay (27/10/2020).
Trân trọng

Link Full OTA : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/eb7f10c95d58423dc3319390a3d8d6fe1eb017cc.zip
Link Patch OTA : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/1201e98e5d27326b5081f45c3dd5ef010912f6ba.zip

BenKenvil

Lớp mầm
Thành viên
Cập nhật được mấy hôm giờ Vmesenger bị lỗi. Không vào xem đc tn luôn. Có cách nào khắc phục không. Vs active3

Hanghia

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi nhiều quá vin à. Ủng hộ thôi. Dạo này máy hay bị treo. Nhất là mở Zalo. Còn màn hình từ khi cập nhật mới. Bị hiện tượng nháy lóe màn hình như bị ánh sáng hàn xì. Khi lướt Facebook qua những video. Nản ghê. Đã khắc phục đc tính trạng loa ngoài nhỏ.

Quanganh

Lớp lá
Thành viên
Oh. Ko biết máy của mọi ng sao, chứ máy của mình chạy anpha9 ok, giờ chơi tốc chiến vẫn ko thấy hiện tượng gì cả.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Oh. Ko biết máy của mọi ng sao, chứ máy của mình chạy anpha9 ok, giờ chơi tốc chiến vẫn ko thấy hiện tượng gì cả.
Active 3 à, mình cũng chơi alpha 9 nè kk

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Chỉ mở phim,nghe nhạc trong phòng kín cách âm thôi ! Còn ra khỏi phòng phải cố gắng lắng nghe...ko biết chiếc aris âm thanh loa ngoài có to hơn ko

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chỉ mở phim,nghe nhạc trong phòng kín cách âm thôi ! Còn ra khỏi phòng phải cố gắng lắng nghe...ko biết chiếc aris âm thanh loa ngoài có to hơn ko
Mình có hỗ trợ thêm bằng ứng dụng tăng cường âm lượng nên ăn được x.a.mi nhé, nhưng dùng ít thôi, ko dám dùng lâu, với tăng thêm 10% thôi,căng quá rè với sợ cháy

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB