• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [27/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Active 3

letiendung_7685

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi cập nhật thì không còn tính năng nhấc để sáng màn hình

phải cái này ko bạn ?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bình thường thôi, chỉ là cập nhật xong hơi lag, tui khắc phục bằng giữ nút nguồn 10s cho máy tắt hẳn rồi nó tự mở lên xong dùng bình thường

khclub

Lớp mầm
Thành viên
Mình vẫn đang xài VOS 2.5
Mình optimize lại, gỡ gần hết app Vsmart. Máy phải gọi là nhanh và trâu. Chơi game 2-3 ngày mới hết pin. Lâu lâu có hiện tượng lag xíu khi lướt trình duyệt thì chắc do CPU.
Quá hài lòng cho 1 mức giá 3tr

khclub

Lớp mầm
Thành viên
Kinh nghiệm cho anh em xài điện thoại. Là nên xài OS cũ nhất. Anh em cứ upgrade OS nhà sản xuất lỡ nó phá lag giật bắt anh em nâng cấp thôi.
Như IOS để 7-9 có phải mượt mà hơn ko. Vsmart cũng vậy thôi. Up lên thì có ngày phải nâng cấp điện thoại ?

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Mình mới cập nhật , mình ko thấy chỗ cài đặt ẩn thanh điều hướng cử chỉ ? Nhờ các pro chỉ giúp

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình mới cập nhật , mình ko thấy chỗ cài đặt ẩn thanh điều hướng cử chỉ ? Nhờ các pro chỉ giúp
Trong cài đặt hiển thị, xuống dưới có thanh điều hướng, vào rồi chọn điều hướng bằng cử chỉ thôi

Quanganh

Lớp lá
Thành viên
Chụp ảnh bây giờ ko dùng camera 48 mb nữa phải không mọi người. Trong cài đặt thấy tối đa độ phân giải cũng chỉ 8 MP ( trước là 48MP). Trong chế độ chụp ảnh chuyên nghiệp trước chụp bằng camera dưới cùng, dung lượng ảnh 48 mb, chụp xong mất khoảng 15 giây để xử lý ảnh, nhưng bây giờ tất cả chế độ chụp đều dùng camera giữa,( camera dưới cùng không dùng vào việc gì) , dung lượng ảnh thấy tối da có 1,5 mb, được mỗi cái chụp xong ăn ngay( chờ 1,2 giây ko tính).
Chụp 48mb vẫn 6mb dung lượng ảnh mà. Còn chụp thường thì hơn 1mb.

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Chào mọi người,cho mình hỏi xiu : bản cập nhật thấy có cập nhật nhạc chuông,âm thanh...ko biết có thay đổi gì khác so với trước không?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào mọi người,cho mình hỏi xiu : bản cập nhật thấy có cập nhật nhạc chuông,âm thanh...ko biết có thay đổi gì khác so với trước không?
Theo tui cảm nhận là ko nhé

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lần cập nhật này có vẻ cảm ứng mượt hơn, có ai thấy gì khác nữa ko?
Tui thấy khác mỗi cái hình vẽ mở khoá không gian riêng tư to ra khổng lồ thôi, còn lại không thấy khác gì

Quanganh

Lớp lá
Thành viên
Có 1 vài thứ màu mè khác thôi, như khi khởi động thì vòng tròn khác trước. Và vuốt thanh trạng thái xuống dưới ko cần phải đưa ngón tay lên tận trên cùng. Nhg cũng chưa đủ để cải thiện gì đột phá cả. Chắc chờ lần sau vậy

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bản cập nhật này onscreen yếu hơn bản trước đáng kể
Máy cũng nóng nữa a, ko sao, ta dùng đều ko khác với trước mấy, hi vọng cái sau lại hay ho hơn, mà nè, công suất loa active 3 nhỏ nên đừng ai đòi cập nhật loa lớn hơn, muốn gì dùng ứng dụng tăng cường âm lượng, ko thì dùng loa bluetooth, ok, nói vậy cho nhanh

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB