• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [26/03/2021] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Joy 3

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dạ hơi kì, nhưng mà cho e hỏi làm rom stock này, sau này vẫn đc update bình thường ko á!?? Hay có ảnh hưởng gì tới máy ko a!??
Rom stock là rom hãng cũng có lỗi mà bạn. Vì thế trong quá trình up rom trong vọc vạch thì không ai sẽ đoán chuyện gì sảy ra, không ai đảm bảo việc điện thoại không lỗi. Nếu vọc chúc bạn may mắn. Nếu rom stock của hãng thì update như bình thường nếu không bị mất IMEI.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Dạ hơi kì, nhưng mà cho e hỏi làm rom stock này, sau này vẫn đc update bình thường ko á!?? Hay có ảnh hưởng gì tới máy ko a!??
Update bình thường, ko thể lỗi được nhé nếu firmware chính thức của vsmart nhưng bị leak. Bọn họ private rồi bán cho mấy ông làm dịch vụ thôi.
Rom stock là rom hãng cũng có lỗi mà bạn. Vì thế trong quá trình up rom trong vọc vạch thì không ai sẽ đoán chuyện gì sảy ra, không ai đảm bảo việc điện thoại không lỗi. Nếu vọc chúc bạn may mắn. Nếu rom stock của hãng thì update như bình thường nếu không bị mất IMEI.
Rom hãng thì không lỗi. Lỗi là lỗi rom dump, rom read/backup từ dongle box vì nó không ghi bảng phân vùng GPT.

Tránh mất IMEI thì trước khi làm read full dump rom hiện tại bằng fhloader.exe trong QPST/QFIL hehe

sadtango289

Lớp lá
Thành viên
không upload đc video youtube ạ ? bros xem dùm

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
không upload đc video youtube ạ ? bros xem dùm
Xem đính kèm 3499
Chắc là bạn có cài thêm Youtube Vanced. Để đăng đc video thì bạn chỉ dùng 1 ứng dụng thôi.
Dùng Youtube Vanced thì bạn phải tắt youtube cài sẵn, vào Cài đặt > Ứng dụng > Youtube (cài sẵn) > Tắt. Khi đó bạn sẽ đăng video đc.

sadtango289

Lớp lá
Thành viên
Chắc là bạn có cài thêm Youtube Vanced. Để đăng đc video thì bạn chỉ dùng 1 ứng dụng thôi.
Dùng Youtube Vanced thì bạn phải tắt youtube cài sẵn, vào Cài đặt > Ứng dụng > Youtube (cài sẵn) > Tắt. Khi đó bạn sẽ đăng video đc.
oh, dc rồi ạ , e cài vanced , tắt bản gốc là up đc . ths mod

duacotmanghe

Lớp mầm
Thành viên
Tôi chỉ mong fix dc lổi hay đơ cảm ứng
Xác nhận có đơ cảm ứng thỉnh thoảng. Bản trước thì đơ nhìu hơn.
Chụp ảnh bằng google camera 7.3 thì chụp xong 1 tấm chờ 10 giây để xử lý xong 1 ảnh để xem được,chắc vixuly yếu,nhanh dc thì tốt.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

ANDO

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi 1 nghe như kiểu google Assistant tranh quyền sử dụng mic nên nó tịt vậy.

Giờ bạn boot vào được chế độ EDL là flash rom stock được hết. Nếu cần làm thử đi mình tư vấn.
Em khắc phục được lỗi mic tịt luôn r nè anh ơi! Nhờ a nói vụ tranh quyền sử dụng mic nên e lên Play Store tải Google Assistant về, sau đó khởi động lại máy giờ hết bị rồi! Thanks a nha! Assistant tích hợp với Google sẽ gây mic tịt, tải thêm bản trên của hàng Play sẽ hết á!

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Em khắc phục được lỗi mic tịt luôn r nè anh ơi! Nhờ a nói vụ tranh quyền sử dụng mic nên e lên Play Store tải Google Assistant về, sau đó khởi động lại máy giờ hết bị rồi! Thanks a nha! Assistant tích hợp với Google sẽ gây mic tịt, tải thêm bản trên của hàng Play sẽ hết á!
lỗi này đợt ngày xưa trên MIUI 10 Stable bản cuối cùng của K20 Pro cũng bị, nên phát hiện ra

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đo tốc độ mạng trên thanh thông báo đó bác... Có kô bác ???.
Mình tin dùng cái này, chỉ là full tiếng anh nên hơi khó cài đặt

Đính kèm

138.6 KB · Lượt xem: 154

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB