• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [26/01/2021] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live (011662052)

Kenn

Lớp mầm
Thành viên
Ad ơi nay e đang dùng máy thì tự nhiê máy tắt, sáng lại thì nhấp nháy liêm tục logo vsmart như lúc khởi động. Đc 1 lúc thì hiện lại như vừa khởi động lại máy. Như thế là bị gì ạ? Nó nhấp nháy đến khi hiện chữ vos.
Ps:máy e dùng live ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ad ơi nay e đang dùng máy thì tự nhiê máy tắt, sáng lại thì nhấp nháy liêm tục logo vsmart như lúc khởi động. Đc 1 lúc thì hiện lại như vừa khởi động lại máy. Như thế là bị gì ạ? Nó nhấp nháy đến khi hiện chữ vos.
Ps:máy e dùng live ạ
Sung đột khi bị 1 ứng dụng nào đó cập nhật gây lỗi treo logo. Bạn phải hard reset lại Live rồi. Mất hết dữ liệu.

Trước khi hard reset, thử vào đường link hướng dẫn safe mode được và thoát safe mode.

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
Có cao nhân nào chỉ mình cách hẹn giờ tắt mở máy trên đt Live mà không dùng phần mềm của bên thứ 3 không??
Mình xin cảm ơn trước!!

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
sau bản cập nhật này lỗi sim 1 đã quay trở lại :eek: các lỗi khác khắc phục đc, wifi ổn định, vân tay nhạy ko còn ăn hại như xưa :ROFLMAO: tính năng truyền màn hình ko dây vẫn dật lag như từ lúc lên 3.o đến nay

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
Trước có giờ thấy mất rồi nhé.
Kỳ vậy ta, tính năng đó hay mà, đặc biệt là buổi tối, mình ngủ thì đt nó cũng tắt luôn, tới sáng mình dậy thì nó tự bật lại, vừa tốt cho sức khoẻ mình mà còn tăng tuổi thọ máy nữa!!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Kỳ vậy ta, tính năng đó hay mà, đặc biệt là buổi tối, mình ngủ thì đt nó cũng tắt luôn, tới sáng mình dậy thì nó tự bật lại, vừa tốt cho sức khoẻ mình mà còn tăng tuổi thọ máy nữa!!
Chắc vì ít người xài. Mỗi ứng dụng thường tốn 1usd - 3usd, muốn giảm giá thành chắc bỏ bớt ứng dụng đó mà.

Kenn

Lớp mầm
Thành viên
Sung đột khi bị 1 ứng dụng nào đó cập nhật gây lỗi treo logo. Bạn phải hard reset lại Live rồi. Mất hết dữ liệu.

Trước khi hard reset, thử vào đường link hướng dẫn safe mode được và thoát safe mode.
Nó bị như thế nhưng vẫn khởi động đc ý ạ, như bị đen nửa màn thôi ạ, sau đó nó tự lên như vừa restart xong, có nên hard reset ko a

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nó bị như thế nhưng vẫn khởi động đc ý ạ, như bị đen nửa màn thôi ạ, sau đó nó tự lên như vừa restart xong, có nên hard reset ko a
Hard reset trường hợp hư thôi. Hard reset nhiều cũng làm nhẹ và mượt hơn

tittran

Lớp mầm
Thành viên
Cho em hỏi có ai cập nhật lên thì không nhận vân tay nữa không ạ, trước đó em vẫn dùng bình thường,giờ xóa vân tay đi không lấy lại được, thử hết cách rồi vẫn không được hixx

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho em hỏi có ai cập nhật lên thì không nhận vân tay nữa không ạ, trước đó em vẫn dùng bình thường,giờ xóa vân tay đi không lấy lại được, thử hết cách rồi vẫn không được hixx
Khôi phục cài đặt gốc vài lần. Lỗi bị ẩn nên không nhận vân tay.

tittran

Lớp mầm
Thành viên
Khôi phục cài đặt gốc vài lần. Lỗi bị ẩn nên không nhận vân tay.
Em chưa thử cách này, nhưng xạc pin không ổn định chắc cụng do nó hả bác :p
Cũng bị từ hôm cập nhật lên, xạc pin gốc không lên, lấy cục anker thì phải lật đi lật lại dây mới xạc được

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em chưa thử cách này, nhưng xạc pin không ổn định chắc cụng do nó hả bác :p
Cũng bị từ hôm cập nhật lên, xạc pin gốc không lên, lấy cục anker thì phải lật đi lật lại dây mới xạc được
Sạc lỏng hoặc sắp hư cũng chừng. Vấn đề chưa hẳng do cập nhật. Mỗi người sử dụng khác nhau phát sinh lỗi khác nhau. Nếu cập nhật bị lỗi hết các máy bán ra thì hãng fix rồi. Còn việc khôi phục cài đặt gốc thường sẽ giải quyết lỗi do sung đột gây hao pin, ứng dụng lag, ứng dụng ẩn... Chứ không phải giải quyết hết lỗi.

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
Tự nhiên nó xuất hiện..và mình thì bắt đầu ngỗng đực rồi..
Cao nhân nào giải thích cái biểu tượng đó là gì giúp mình với??
Mình đang dùng Live..

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tự nhiên nó xuất hiện..và mình thì bắt đầu ngỗng đực rồi..
Cao nhân nào giải thích cái biểu tượng đó là gì giúp mình với??
Mình đang dùng Live..Xem đính kèm 3266
Tham khảo ở bài này nha bạn

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
Tham khảo ở bài này nha bạn
Thank bạn!!

Huubang

Lớp mầm
Thành viên
Mình thấy trên con live của mình nó bắt tính hiệu gps yếu lắm mọi người à ở trong nhà là bắt không được luôn

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vsmart active 3 bị bỏ rơi mấy tháng rồi.. Nãn.
Mình chưa thấy lỗi phát sinh nên cũng chưa hóng lắm, miễn 1 2 năm tới lâu lâu vẫn cập nhật thì quá đã, hay hơn nhiều so với cập nhật thường xuyên, nặng máy hơn sau mỗi lần cập nhật mà

Phuocle33

Lớp mầm
Thành viên
Cây vivo y91c cùi hơn mà người ta cập nhật hàng tháng còn cây active như con rẻ của vsmart vậy..????

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB