• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [26/01/2021] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live (011662052)

LiveVsmart

Lớp mầm
Thành viên
Mình ko có cách khắc phục hiệu quả. Vì Bluezone dùng chức năng alarm để tính thời gian tiếp xúc và cảnh báo khi có tiếp xúc gần với người nhiễm hoặc nghi nhiễm Covid.
Có 1 cách là tắt Bluetooth, nó sẽ tự hẹn giờ 5 phút, qua thời gian đó sẽ hết biểu tượng báo thức. Mà làm như vậy thì Bluezone trở nên vô tác dụng thì thôi thà gỡ Bluezone đi còn hơn.
Em cám ơn ạ

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Mình thấy nâng cao trải nghiệm người dùng. Nhiều khi ko thấy khác biệt nhiều ! Sao vin ko cập nhật hẳn 4.0 nhỉ ?!

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thấy nâng cao trải nghiệm người dùng. Nhiều khi ko thấy khác biệt nhiều ! Sao vin ko cập nhật hẳn 4.0 nhỉ ?!
Phân biệt dòng máy mới và cũ, mình nghĩ vậy, với lại vos 4 vẫn còn giai đoạn thử nghiệm nên chưa lên hẳn được.

Vẫn là ý kiến cá nhân thôi nha

Kakaka

Lớp mầm
Thành viên
Có anh 3 chị 7 nào lên chưa. Update đợt tháng 10 bị lỗi màn hình giờ cũng ngán ko dám up. :))

Logan

Lớp mầm
Thành viên
sao con live 4 mình cập nhật chậm thế hơn 3 tháng rồi mà chẳng có bản vá lỗi hàng tháng gì hết, tháng nào mình cũng kiểm tra cập nhật mà không có...buồn thế.

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
thôi để mình chuột bạch cho
con live giờ cũng chỉ youtube với báo thôi, chứ tháo sim qua ss vì mất sóng hoài rồi

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Lộ tin vsmart live ko được lên VOS 4.0 hả anh em, nghe buồn quá nhỉ :'(

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
Vân vậy mà ông
Bản cập nhật lần trước vân tay trên màn hình khoá không dùng được, nó cứ báo tay bẩn, phải nhấn đúp cho màn hình sáng lên mới dùng vân tay được.
Giờ thì màn hình khoá đang tối vẫn dùng được, giống như xưa rồi.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bản cập nhật lần trước vân tay trên màn hình khoá không dùng được, nó cứ báo tay bẩn, phải nhấn đúp cho màn hình sáng lên mới dùng vân tay được.
Giờ thì màn hình khoá đang tối vẫn dùng được, giống như xưa rồi.
Xưa sợ ko ăn cảm ứng nên mới bẻ lái qua con active 3 ?

at9921

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người cho em hỏi cách sửa lỗi báo thức ở trên vsmart live với ạ. Em không cài đặt báo thức nhưng đồng hồ báo thức vẫn hiện trên màn hình khóa, thời gian báo thức trùng với thời gian của đồng hồ chính (như ở trong hình ấy ạ). Em đã khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn bị nên không biết phải sửa như thế nào?
Em cám ơn ạ.

P8Ezc0iWfG1epJCLJS4zFgdNLE6cgVMlWg83dzDUEkA-Ezje3f4vw3CZJYLvEPEr9uWMSkAUV8lmq5e2a0uqQYDK2T4Bd9jTqpv3u0i6o0khXdwGDhh9SFSFd0qQCIpN8YgjTvZ7gyEqTmHz4-evC9U_ss4DQEWVIRMHzEewgncJMcGY-tSTMFNKuB-7Nh6422TaLUxWGoqoBUSUZJtKIBqu_xoTgcRfswj5E4zFY2RW3QXtTgrmv25O4vaaPwPca4nw_S6K-d1CCaz4Cb47PG0F-vwSwrNaDRMGgUCR1j_aUnKE1HxAWM-yZs4GgW-K1Qy3RxBH9vXvH0CizoRDdI7rNcxZXPHlc7DGmdGb02E7D9BG5pX-qqqjDCQwrDd0773WqlFkeLuqJll9WPRwbXg0XQArG071FDWzqn-3HLq_9VJ4xGBc-6fUa1OIuz-1TVC7Qu8dVVQWy2LqQA1opOEJ8jvQE67AS-btBThh_efb0zb0711PlhVgvG_kJkCVmB7fx7i6H0xXf_snwK2LK8sSAPpxCsS3uCfl-JkCSQu56Aw2Sl-0iSfbMSxkO4VAyg074nPlG0ZzRY5BZ9BXezlGiW8WXz-xoT96kQVTuhUE8LH94CjoXZ6SIaXCN29r5akEJhw-UZSBoDwTa9LIE1qINpcmZpH-JtZypOwW0_x0l9HvvoSItA=w322-h665-no
Em cũng bị tình trạng này sau khi update

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có anh 3 chị 7 nào lên chưa. Update đợt tháng 10 bị lỗi màn hình giờ cũng ngán ko dám up. :))
Update được 3 ngày nói chung là bình thường, vân tay nhanh hơn xíu & ít báo lỗi bám bẩn gì đó còn lại k có thêm tính năng nào mới.

levy

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình cập nhật xong thì pin không bị tụt nhanh như trước đây nữa, pin dùng rất lâu

congcong

Lớp mầm
Thành viên
các bạn cho hỏi con live 4 mình khi gọi zalo mes thì bên kia nghe bị ngắt quãng lúc được lúc không . Nhưng gắn tai nghe vào thì nghe rõ lắm .

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cập nhật xong mọi thứ bình thường như cũ, nhưng vân tay toàn báo cảm biến vân tay bẩn; để lâu lâu thì biểu tượng vân tay trên màn hình khóa biến mất, khởi động lại máy mới hiện lại.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB