• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [09/04/2020] VOS 3.0 Beta trên Vsmart Joy 3 chính thức ra mắt

Hieu0605

Lớp mầm
Thành viên
Mình lên vos 3.0 cho joy3 rồi. Nhưng mà phần mềm "chế độ trò chơi" nó hơi lỗi ad ạ. Khi mà chơi liên quân lúc mà cấm chọn xong load vào trận mình nhấn tăng tốc ram bằng "chế độ trò chơi" xong thì 1 lúc sau màn hình trắng tinh mình phải thoát ra vào lại mới được. Mong ad khắc phục lỗi ạ

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mình lên vos 3.0 cho joy3 rồi. Nhưng mà phần mềm "chế độ trò chơi" nó hơi lỗi ad ạ. Khi mà chơi liên quân lúc mà cấm chọn xong load vào trận mình nhấn tăng tốc ram bằng "chế độ trò chơi" xong thì 1 lúc sau màn hình trắng tinh mình phải thoát ra vào lại mới được. Mong ad khắc phục lỗi ạ
Chờ dev bên vin fix bạn ơi

Kienlee

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là hôm nay mình vừa update vos 3.0 cho joy 3 mình rất chi là chim ưng nhưng có 1 số vấn đề là ko thấy wiget thời tiết mới, trình duyệt, game mod không thấy đâu cả mặc dù mình vô chplay thì đã đc cài đặt. Cảm ơn mod Thinh đã hỗ trợ mình update lên vos3.

Hoach85

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi Joy 2+ ra mắt bản VOS 3.0 hôm kia thì tối nay Vsmart Joy 3 cũng chính thức ra mắt vì vậy anh em nào muốn trải nghiệm VOS 3.0 beta trên Vsmart Joy 3 thì hãy cập nhật ngay bây giờ nhé,nội dung của bạn cập nhật tương tự như trên Live, Joy 2+ với dung lượng bản cập nhật khá năng 1.62GB:
  • Nâng cấp lên android 10
  • Tối ưu trải nghiệm người dùng
  • Cập nhật các phần mềm độc quyền của Vsmart
  • Nâng cao tính ổn định của hệ thông
  • Nâng cao hiệu suất phần mềm

Để cập nhật anh em làm theo các bước như sau:
  • Bước 1: Tải và cài đặt file apk FaceID: https://public.vinai.io/faceid_2b3a47_signed.apk
  • Bước 2: Vào cài đặt => Ứng dụng và thông báo => Face ID => Buộc dừng
  • Bước 3: Vào cài đặt => Ứng dụng và thông báo => Face ID => Quyền => Cho phép bộ nhớ và máy ảnh
  • Bước 4: Vào Nhận diện khuôn mặt (Face recognition) => Xóa khuôn mặt cũ đã lưu => Đăng ký lại khuôn mặt mới
  • Bước 6: Anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283
  • Bước 7: Sau khi cập nhật Beta Vos 3 thành công => Vào WIFI Setting => Chọn xóa WIFI không kết nối được => Và thực hiện kết nối lại
Như vậy hiện tại VOS 3.0 chưa cập nhật cho Vsmart Active 3 Star, Star 3...anh em chưa được cập nhật cùng chờ đợi nhé.Anh em đang dùng Joy 3 cập nhật và để lại bình luận bên dưới về bản cập nhật này có gì thú vị và hay ho, lỗi gì không để anh em cùng hỗ trợ fix.

Chúc anh em ăn VOS3.0 ngon miệng :ROFLMAO::love:, chi tiết review về VOS 3.0 anh em xem tại bài viết bên dưới đây nhé:

Link get VOS 3.0 Vsmart Joy 3 : https://android.googleapis.com/pack.../cbbeb0c9a3ac16338023f33e51e28456e7a65a49.zip
Sao con Joy 2+ mình kiểm tra cập nhật lại không có nhỉ, vẫn là VOS 2.5

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Sao con Joy 2+ mình kiểm tra cập nhật lại không có nhỉ, vẫn là VOS 2.5
Chỉ đăng ký beta rồi kiểm tra cập nhật mới có bản 3.0 để nâng lên, sau khi nâng lên với hiện vos 3.0 thôi bạn, chắc bạn chưa đăng ký beta, chưa đky thì đợi nó ra mắt chính thức

MiTo

Lớp mầm
Thành viên
Mấy bác cho e hỏi đã có bản vá lỗi vos 3 cho joy 3 chưa v ạ. Chứ lên vos 3 mượt thì có mượt nhưng lỗi nhiều quá:(

TonyCao

Lớp mầm
Thành viên
Sao em không cài được ad ơi. Nó báo lỗi này trên máy tính. Trên đt báo là "can install this package over newer build

Đính kèm

72.4 KB · Lượt xem: 209

MiTo

Lớp mầm
Thành viên
bác lên bằng cách nào ạ? Của em install không được
Làm theo hướng dẫn cách cài rom thủ công ở trang bình luận trc á bác. Mà khuyên k nên lên sớm vos 3. Lỗi dù k nhiều nhưng tui hong thích lắm. Lỗi khá nhỏ, chịu dc thì lên nha bác:(

Hieu0605

Lớp mầm
Thành viên
Ad ơi hôm nay máy joy 3 của em lại cập nhật tiếp nhưng mà phần âm lượng bị lỗi ạ. Dù cho max hay min volumn thì nó vẫn chỉ phát 1 âm nhất định ạ. Mong ad khắc phục lỗi

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Ad ơi hôm nay máy joy 3 của em lại cập nhật tiếp nhưng mà phần âm lượng bị lỗi ạ. Dù cho max hay min volumn thì nó vẫn chỉ phát 1 âm nhất định ạ. Mong ad khắc phục lỗi
Đây không thuộc Vin nhé bác

Kienlee

Lớp mầm
Thành viên
Hôm nay con Joy 3 của mình báo có bản update 1.58g nhưng minh update thì báo lỗi xác minh, joy 3 của mình đã update lên vos 3 bằng tay. Cho mình hỏi liệu máy mình có update đc những bản vad tiếp theo ko mn.

Đính kèm

52 KB · Lượt xem: 203

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB