• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [09/04/2020] VOS 3.0 Beta trên Vsmart Joy 3 chính thức ra mắt

hoangnam

Moderator
Thành viên
Sau khi Joy 2+ ra mắt bản VOS 3.0 hôm kia thì tối nay Vsmart Joy 3 cũng chính thức ra mắt vì vậy anh em nào muốn trải nghiệm VOS 3.0 beta trên Vsmart Joy 3 thì hãy cập nhật ngay bây giờ nhé,nội dung của bạn cập nhật tương tự như trên Live, Joy 2+ với dung lượng bản cập nhật khá năng 1.62GB:
  • Nâng cấp lên android 10
  • Tối ưu trải nghiệm người dùng
  • Cập nhật các phần mềm độc quyền của Vsmart
  • Nâng cao tính ổn định của hệ thông
  • Nâng cao hiệu suất phần mềm

Để cập nhật anh em làm theo các bước như sau:
  • Bước 1: Tải và cài đặt file apk FaceID: https://public.vinai.io/faceid_2b3a47_signed.apk
  • Bước 2: Vào cài đặt => Ứng dụng và thông báo => Face ID => Buộc dừng
  • Bước 3: Vào cài đặt => Ứng dụng và thông báo => Face ID => Quyền => Cho phép bộ nhớ và máy ảnh
  • Bước 4: Vào Nhận diện khuôn mặt (Face recognition) => Xóa khuôn mặt cũ đã lưu => Đăng ký lại khuôn mặt mới
  • Bước 6: Anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283
  • Bước 7: Sau khi cập nhật Beta Vos 3 thành công => Vào WIFI Setting => Chọn xóa WIFI không kết nối được => Và thực hiện kết nối lại
Như vậy hiện tại VOS 3.0 chưa cập nhật cho Vsmart Active 3 Star, Star 3...anh em chưa được cập nhật cùng chờ đợi nhé.Anh em đang dùng Joy 3 cập nhật và để lại bình luận bên dưới về bản cập nhật này có gì thú vị và hay ho, lỗi gì không để anh em cùng hỗ trợ fix.

Chúc anh em ăn VOS3.0 ngon miệng :ROFLMAO::love:, chi tiết review về VOS 3.0 anh em xem tại bài viết bên dưới đây nhé:

Link get VOS 3.0 Vsmart Joy 3 : https://android.googleapis.com/pack.../cbbeb0c9a3ac16338023f33e51e28456e7a65a49.zip

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

hoangnam

Moderator
Thành viên
cho em hỏi cài FaceID để làm gì vậy ạ ?
Mình đã cập nhật lại bài viết, nguyên nhân Vsmart yêu cầu cập nhật VinId vì sau khi cập nhật xong có thể ứng dụng FaceID bị lỗi hoặc ko nhận diện khuôn mặt nếu anh em cài mở khóa khuôn mặt (mình đoán thôi nhé)
Vậy nên anh em nên cập nhật bản FaceID mới và xóa khuôn mặt đi rồi cập nhật.

Shino

Lớp mầm
Thành viên
Mình đã cập nhật lại bài viết, nguyên nhân Vsmart yêu cầu cập nhật VinId vì sau khi cập nhật xong có thể ứng dụng FaceID bị lỗi hoặc ko nhận diện khuôn mặt nếu anh em cài mở khóa khuôn mặt (mình đoán thôi nhé)
Vậy nên anh em nên cập nhật bản FaceID mới và xóa khuôn mặt đi rồi cập nhật.
Ban đầu em cũng nghĩ vậy, nhưng mà nó vẫn nhận dạng bth nên lên đây hỏi thử ạ :3

Anhminhkk

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi Joy 2+ ra mắt bản VOS 3.0 hôm kia thì tối nay Vsmart Joy 3 cũng chính thức ra mắt vì vậy anh em nào muốn trải nghiệm VOS 3.0 beta trên Vsmart Joy 3 thì hãy cập nhật ngay bây giờ nhé,nội dung của bạn cập nhật tương tự như trên Live, Joy 2+ với dung lượng bản cập nhật khá năng 1.62GB:
  • Nâng cấp lên android 10
  • Tối ưu trải nghiệm người dùng
  • Cập nhật các phần mềm độc quyền của Vsmart
  • Nâng cao tính ổn định của hệ thông
  • Nâng cao hiệu suất phần mềm

Để cập nhật anh em làm theo các bước như sau:
  • Bước 1: Tải và cài đặt file apk FaceID: https://public.vinai.io/faceid_2b3a47_signed.apk
  • Bước 2: Vào cài đặt => Ứng dụng và thông báo => Face ID => Buộc dừng
  • Bước 3: Vào cài đặt => Ứng dụng và thông báo => Face ID => Quyền => Cho phép bộ nhớ và máy ảnh
  • Bước 4: Vào Nhận diện khuôn mặt (Face recognition) => Xóa khuôn mặt cũ đã lưu => Đăng ký lại khuôn mặt mới
  • Bước 6: Anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283
  • Bước 7: Sau khi cập nhật Beta Vos 3 thành công => Vào WIFI Setting => Chọn xóa WIFI không kết nối được => Và thực hiện kết nối lại
Như vậy hiện tại VOS 3.0 chưa cập nhật cho Vsmart Active 3 Star, Star 3...anh em chưa được cập nhật cùng chờ đợi nhé.Anh em đang dùng Joy 3 cập nhật và để lại bình luận bên dưới về bản cập nhật này có gì thú vị và hay ho, lỗi gì không để anh em cùng hỗ trợ fix.

Chúc anh em ăn VOS3.0 ngon miệng :ROFLMAO::love:

Link get VOS 3.0 Vsmart Joy 3 : https://android.googleapis.com/pack.../cbbeb0c9a3ac16338023f33e51e28456e7a65a49.zip
Có link tải vos 3.0 rồi thì cài sao ạ giúp với

Tinh

Lớp mầm
Thành viên
có ai bị tính toán sai dữ liệu di động k ạ.Mặc dù đã thay đổi chu kì.Có ai biết cách khắc phục k ạ

Hoangtrung

Lớp mầm
Thành viên
[QUOTE="Thinhx2, post: 1614, member: 133"] Bác đọc bài trong link kia đi [/QUOTE] Bác có thể giúp em đc k ạ, em làm theo các bước r mà ko thấy có bản cập nhật

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB