• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[03/04/2020] Bản cập nhật tháng 04/2020 trên Vsmart Live

helloMoto

Lớp mầm
Thành viên
Update xong như này:
1- Loa bị rè, chả nghe cái khỉ gió gì
2- Vân tây như shit
3- Cảm thấy hiệu năng yếu hơn khi chưa update.
Nói chung, cảm thấy mất lòng tin vào vSmart rất nhiều

MrSon

Lớp mầm
Thành viên
Update xong như này:
1- Loa bị rè, chả nghe cái khỉ gió gì
2- Vân tây như shit
3- Cảm thấy hiệu năng yếu hơn khi chưa update.
Nói chung, cảm thấy mất lòng tin vào vSmart rất nhiều
Đây là bản thử nghiệm. Những bạn tham gia thử nghiệm báo cáo lổi có thưởng. Mà nếu ko có lổi thì thì cần beta cho mấy bạ thử nghiệm có thưởng làm gì. Cho bản chính thức luôn cho rồi

Hoangtam

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart vừa ra thông báo sẽ có bản cập nhật phần mềm dành cho điện thoại Vsmart Live version là V620A_OPEN_U_M6_20200327 vào hôm nay lúc 16h00 ngày 03/04/2020 và nội dung của bạn cập nhật này như sau:
  • Nâng cao trải nghiệm, tương tác người dùng
  • Cải thiện chất lượng âm thanh
  • Cập nhật ứng dụng: Camera, phone , message, contact, setting
Thời gian cập nhật : Từ 16h00 ngày 03/04/2020

Để cập nhật bản V620A_OPEN_U_M6_20200327 trên anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283

Khi cập nhật anh em phải có dung lượng pin trên 40% và không được bật chế độ tiết kiệm pin nhé, nếu pin thấp thì gắm sạc vào rồi bấm cập nhật là được.

Anh em lưu ý đây không phải là bản cập nhật VOS 3.0 đâu nhé anh em, nó cũng chỉ là bản VOS 2.5 và chỉ cập nhật cải thiện hiệu năng cho điện thoại thôi.Hiện cũng chưa rõ sau cập nhật thì Vsmart live có thay đổi gì không... anh em cập nhật xong để lại ý kiến bên dưới nhé.
Camera sau khi updade vào đơ luôn, ko làm ăn dc j nữa

ThanhHuy

Lớp mầm
Thành viên
Hix. Mình cài bản cập nhật này, bây giờ gọi đt thỉnh thoảng có chuông, có nhạc chờ mà đến lúc vào cuộc gọi thì không nghe thấy tiếng gì. Có bạn nào bị không nhỉ?

MrSon

Lớp mầm
Thành viên
Sao nhiều ng gặp lổi nhỉ. Mình dùng từ hồi mới có 2.0 cập nhật liên tục đến h chưa gặp lổi nào. À lúc mới lên 2.5 lổi del khe sim 1 đến h chưa gặo lổi nào

kenpachi77

Lớp mầm
Thành viên
Sao nhiều ng gặp lổi nhỉ. Mình dùng từ hồi mới có 2.0 cập nhật liên tục đến h chưa gặp lổi nào. À lúc mới lên 2.5 lổi del khe sim 1 đến h chưa gặo lổi nào
mh cũng thấy report lỗi nhiều quá nên ko dám update, mong ad tạo một Poll bình chọn để ae biết tỉ lệ lỗi còn mạnh dạng mà update :D