• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[03/04/2020] Bản cập nhật tháng 04/2020 trên Vsmart Live

hoangnam

Moderator
Thành viên
Vsmart vừa ra thông báo sẽ có bản cập nhật phần mềm dành cho điện thoại Vsmart Live version là V620A_OPEN_U_M6_20200327 vào hôm nay lúc 16h00 ngày 03/04/2020 và nội dung của bạn cập nhật này như sau:
  • Nâng cao trải nghiệm, tương tác người dùng
  • Cải thiện chất lượng âm thanh
  • Cập nhật ứng dụng: Camera, phone , message, contact, setting
Thời gian cập nhật : Từ 16h00 ngày 03/04/2020

Để cập nhật bản V620A_OPEN_U_M6_20200327 trên anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283

Khi cập nhật anh em phải có dung lượng pin trên 40% và không được bật chế độ tiết kiệm pin nhé, nếu pin thấp thì gắm sạc vào rồi bấm cập nhật là được.

Anh em lưu ý đây không phải là bản cập nhật VOS 3.0 đâu nhé anh em, nó cũng chỉ là bản VOS 2.5 và chỉ cập nhật cải thiện hiệu năng cho điện thoại thôi.Hiện cũng chưa rõ sau cập nhật thì Vsmart live có thay đổi gì không... anh em cập nhật xong để lại ý kiến bên dưới nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

hoangnam

Moderator
Thành viên
Cập nhật:

Bản này hỗ trợ chèn logo vào ảnh sau khi chụp ảnh anh em, bên Joy 3 hôm kia cũng cập nhật và có tính năng này.

Anh em chưa biết cách bật nó thì xem bài viết này:

nguyenmuoi

Lớp lá
Thành viên
Vsmart vừa ra thông báo sẽ có bản cập nhật phần mềm dành cho điện thoại Vsmart Live version là V620A_OPEN_U_M6_20200327 vào hôm nay lúc 16h00 ngày 03/04/2020 và nội dung của bạn cập nhật này như sau:
  • Nâng cao trải nghiệm, tương tác người dùng
  • Cải thiện chất lượng âm thanh
  • Cập nhật ứng dụng: Camera, phone , message, contact, setting
Thời gian cập nhật : Từ 16h00 ngày 03/04/2020

Để cập nhật bản V620A_OPEN_U_M6_20200327 trên anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283

Khi cập nhật anh em phải có dung lượng pin trên 40% và không được bật chế độ tiết kiệm pin nhé, nếu pin thấp thì gắm sạc vào rồi bấm cập nhật là được.

Anh em lưu ý đây không phải là bản cập nhật VOS 3.0 đâu nhé anh em, nó cũng chỉ là bản VOS 2.5 và chỉ cập nhật cải thiện hiệu năng cho điện thoại thôi.Hiện cũng chưa rõ sau cập nhật thì Vsmart live có thay đổi gì không... anh em cập nhật xong để lại ý kiến bên dưới nhé.
update xong vào chụp camera còn chán hơn chưa update

Bui295487

Lớp mầm
Thành viên
Cho hỏi tại sao ấn *102# lại không được vậy ạ
Có phải do máy em lỗi không hay nó vốn như vậy

nguyenmuoi

Lớp lá
Thành viên
update xong còn nát hơn chưa update, mà đợi vos 3.0 mãi chưa thấy trong khi đo xiaomi lên miui 12 rồi, chỉ phải 1 lần, lần sau chừa ko bh mua vsmart nữa, nhìn bphone họ trau truốt sản phẩm của họ và lắng nghe người dùng thế nào kìa.

kenpachi77

Lớp mầm
Thành viên
mh vẫn chưa cập nhật, vẫn kiểm tra tk bình thường, ko có lỗi như của bạn. khởi động lại vài lần xem sao, nếu ko hết chắc do lỗi rom

kenpachi77

Lớp mầm
Thành viên
update xong còn nát hơn chưa update, mà đợi vos 3.0 mãi chưa thấy trong khi đo xiaomi lên miui 12 rồi, chỉ phải 1 lần, lần sau chừa ko bh mua vsmart nữa, nhìn bphone họ trau truốt sản phẩm của họ và lắng nghe người dùng thế nào kìa.

đù, hên **, mh chưa update :D đúng là phần cứng ngon mà phần mềm nát cũng như ko =)) hy vọng VOS 3.0 vậy
mới mua xài có mấy ngày mà cảm nhận là máy ko tốt do phần mềm quá kém

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Nhiều anh em bị lỗi này ghê ta, mình cũng ko biết vì sao cả :(,, khởi động lại cũng không được hả bạn

Neih

Lớp mầm
Thành viên
Trước mắt là e thấy âm lượng tai nghe to hơn các bác ạ, còn lại e chưa thấy có gì mới lắm ?

hoangnam

Moderator
Thành viên
Hôm qua giờ không chơi liên quân mobile, anh em nào cập nhật lên chơi game sẽ thấy thông báo lỗi như mình không nhỉ? khắc phục lỗi ở link hướng dẫn bên dưới dành cho anh em nào bị.

loi-khong-choi-duoc-lien-quan-mobile-tren-vsmart-jpg.767

Lam99

Lớp mầm
Thành viên
Căn bản là cái bản cập nhật là 1 phần của vos3. Song thấy cộng đồng fan chửi rum tỏi vì 1/4 chưa đc xài beta nên tung ra xoa dịu.
Bản này có 1 số lỗi như : âm lượng mức 4 trở xuống khi đeo tai nghe sẽ bị rè.
Đặt màn hình full đen viền trên vẫn bị hở sáng.
Mất file data game.
Sim 2 hoặc sim 1 bị sóng yếu.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Căn bản là cái bản cập nhật là 1 phần của vos3. Song thấy cộng đồng fan chửi rum tỏi vì 1/4 chưa đc xài beta nên tung ra xoa dịu.
Bản này có 1 số lỗi như : âm lượng mức 4 trở xuống khi đeo tai nghe sẽ bị rè.
Đặt màn hình full đen viền trên vẫn bị hở sáng.
Mất file data game.
Sim 2 hoặc sim 1 bị sóng yếu.
Làm tính năng chưa hoàn thiện thôi bác
Vẫn thư mục NARA-OPEN-P

Đính kèm

141.4 KB · Lượt xem: 305

MrSon

Lớp mầm
Thành viên
Các bạn gặp lổi là do mạng yếu khi tải bản cập nhật hoặc trong máy bạ g có ứng dụng khắc nên lổi. Các bạn thử khôi phục lại cài đặt gốc xem có lổi gì không. Như kinh nghiệm của mình mổi lần cập nhẫtong khởi động lại máy 2 đến 3 lần rồi mới sử dụng chưa bao h thấy lổi vặt. ( bất luận máy nào nhé)

QuangTran

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart Live của mình mới Update hôm qua thì bị đơ màn hình – gõ 2 chạm vào màn hình ko lên. Lúc chưa update thì đánh thức màn hình bằng cách gõ 2 chạm ok. Đã restart đủ kiểu vẫn ko được.