• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Xử lý màn hình bị tràn như thế nào?

Albus

Lớp mầm
Thành viên
Em xem phim trên web cứ bị mất hình ở trên và dưới, mất sub rất khó chịu. Xin hỏi các đồng râm cách khắc phục? Máy e joy 3 nhé

MiTo

Lớp mầm
Thành viên
Really !!!! ''Râm''???
Em xem phim trên web cứ bị mất hình ở trên và dưới, mất sub rất khó chịu. Xin hỏi các đồng râm cách khắc phục? Máy e joy 3 nhé
Thu nhỏ lại bằng 2 ngón tay là dc mà. Bác coi yt phải k. Vào cài đặt hiển thị hay cái jj liên quan của yt á. Cái đó tắt dc mà

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chuyển: Trang web cho máy tính còn lỗi không?
Nếu không được: vô phần cài đặt trên web/vào phần truy cập... Chỉnh thử nhé.

Albus

Lớp mầm
Thành viên
Really !!!! ''Râm''???

Thu nhỏ lại bằng 2 ngón tay là dc mà. Bác coi yt phải k. Vào cài đặt hiển thị hay cái jj liên quan của yt á. Cái đó tắt dc mà
Nói tránh tý thui mà. Mình xem trên yt thì thao tác bằng 2 ngón tay để thu nhỏ phóng to màn hình đc. Nhưng trên web thì cứ xoay màn hình là măc định tỷ lệ 18 : 9 ko chỉnh đc.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác nói rõ tý đc ko?
Ý là đang mở web: vô dấu 3 chấm/ chọn trang web cho máy tính
Không được thì vẫn chọn dấu 3 chấm/chọn cài đặt/chọn truy cập... Chỉnh mấy mục trong đó thử như tỉ lệ 100%...
Quên hỏi bác xem web của google hay của vsmart browser vậy?

Sửa lần cuối:

Albus

Lớp mầm
Thành viên
Ý là đang mở web: vô dấu 3 chấm/ chọn trang web cho máy tính
Không được thì vẫn chọn dấu 3 chấm/chọn cài đặt/chọn truy cập... Chỉnh mấy mục trong đó thử như tỉ lệ 100%...
Quên hỏi bác xem web của google hay của vsmart browser vậy?
E dùng gg chrome. Để e thử coi sao. Tks bác!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
E dùng gg chrome. Để e thử coi sao. Tks bác!
Không được nữa thì khôi phục cài đặt cho google chorme: cũng bấm vô 3 chấm/ bấm chọn ghi chú(chữ i có hình tròn)/ bấm cài đặt trang web/ chọn xoá và đặt lại. Thử nha.

Albus

Lớp mầm
Thành viên
Không được nữa thì khôi phục cài đặt cho google chorme: cũng bấm vô 3 chấm/ bấm chọn ghi chú(chữ i có hình tròn)/ bấm cài đặt trang web/ chọn xoá và đặt lại. Thử nha.
Đc rùi bác ạ. Tks nhiều nha!

MiTo

Lớp mầm
Thành viên
Nói tránh tý thui mà. Mình xem trên yt thì thao tác bằng 2 ngón tay để thu nhỏ phóng to màn hình đc. Nhưng trên web thì cứ xoay màn hình là măc định tỷ lệ 18 : 9 ko chỉnh đc.
Tất nhiên rồi bác. Tỉ lệ chuẩn video bây h trên web thường là 18/9 mà. E sài vẫn có dải đen 2 bên chứ làm gì có mất hình mất sub như bác nói. Còn nếu mất sub chắc là so video của trang web đó bác k bật cc lên hoặc là bác coi bản gốc hoi :))

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB