• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ROM Xin hỗ trợ máy Vsmart Active 1 từ các bạn

Máy em Vsmart Active 1 bị lỗi your devices is corrupt. It can't be trusted and will not boot sau khi chạy 2 code relock lại OEM của máy ( đen như cho mực luôn )
Hiện em hiện bị bootloop và không thể vào recovery được (bootloop liên tục ) cũng không thể chạy lại rom VOS 1.0 lẫn Rom BQ ở fastboot vì máy báo khoá OEM,chỉ vào được fastboot Bootloader, các bác cho cách nào giúp em được không ạ?
Em cũng không thể fastboot boot TWRP nốt :(

Uisdoga

Lớp mầm
Thành viên
file đó có sẳng trong rom mà. *.xml tên khác nhưng đuôi xml. chọn đúng filehost.mbn nó hiện thôi
Dạ vầng , nghe có thể tỉ lệ thành công hơi mong manh, tại rom của em là rom chạy file.bat nó tự nhảy fastboot tự cài kiểu từ VOS qua BQ , k biết có phải rom full không nữa
Cảm ơn bác nhiều e thấy hẹo quá ? chắc phải ra hãng 100-200k, số đúng nhọ, biết vậy e k relock , lần sau relock nhớ phải bỏ hết vân tay vs mật khẩu màn hình ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dạ vầng , nghe có thể tỉ lệ thành công hơi mong manh, tại rom của em là rom chạy file.bat nó tự nhảy fastboot tự cài kiểu từ VOS qua BQ , k biết có phải rom full không nữa
Cảm ơn bác nhiều e thấy hẹo quá ? chắc phải ra hãng 100-200k, số đúng nhọ, biết vậy e k relock , lần sau relock nhớ phải bỏ hết vân tay vs mật khẩu màn hình ?
vọc lỗi bình thường, Vsmart chơi đợt đầu unlock ok. nhưng sau đợt tháng 6 cập nhật thì phải unlock ngược. muốn unlock là phải chọn trên điện thoại không unlock.

Uisdoga

Lớp mầm
Thành viên
vọc lỗi bình thường, Vsmart chơi đợt đầu unlock ok. nhưng sau đợt tháng 6 cập nhật thì phải unlock ngược. muốn unlock là phải chọn trên điện thoại không unlock.
Em relock mà quên xoá vân tay vs pass , cay **, corrupt lãng xẹt thật sự

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
giờ chạy file.mbn nào bác?
Firmware đấy là fastboot, không phải QFIL. Firmware EDL trên mạng thì hiếm, khả năng đi xin dump lol

Lần sau bỏ cái trò relock bootloader đi, vì nó nguy hiểm, nếu không trọn vẹn firmware stock thì brick: your device can not be trusted and can not boot.

tuannguyentn

Lớp mầm
Thành viên
ơ em đang ở VOS mà, em từ rom BQ cho chạy về vos ver 1.9.0 Bản android 8.1 xong lên em ota lên a9 bản update t6/2020 của Vin, xong relock lại bootloader thì bị như trên
Bạn ơi, có thể cho mình bản android 8.1 của vsmart active 1 không? Mình lỡ lên Android One mà máy nóng quá muón quay lại thì khong tìm được bản rom stock