• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ROM Xin hỗ trợ máy Vsmart Active 1 từ các bạn

Máy em Vsmart Active 1 bị lỗi your devices is corrupt. It can't be trusted and will not boot sau khi chạy 2 code relock lại OEM của máy ( đen như cho mực luôn )
Hiện em hiện bị bootloop và không thể vào recovery được (bootloop liên tục ) cũng không thể chạy lại rom VOS 1.0 lẫn Rom BQ ở fastboot vì máy báo khoá OEM,chỉ vào được fastboot Bootloader, các bác cho cách nào giúp em được không ạ?
Em cũng không thể fastboot boot TWRP nốt :(

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy em Vsmart Active 1 bị lỗi your devices is corrupt. It can't be trusted and will not boot sau khi chạy 2 code relock lại OEM của máy ( đen như cho mực luôn )
Hiện em hiện bị bootloop và không thể vào recovery được (bootloop liên tục ) cũng không thể chạy lại rom VOS 1.0 lẫn Rom BQ ở fastboot vì máy báo khoá OEM,chỉ vào được fastboot Bootloader, các bác cho cách nào giúp em được không ạ?
Em cũng không thể fastboot boot TWRP nốt :(
Xem màn hình fastboot bootloader thử!

Uisdoga

Lớp mầm
Thành viên
Xem màn hình fastboot bootloader thử!
Dạ đây bác ? bấm recovery mode nó bootloop tiếp, nếu bấm power off thì phải mất gần 30s bấm giữ nguồn + giảm âm máy mới đề vào Bootloader được

Đính kèm

967.9 KB · Lượt xem: 328

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dạ đây bác ? bấm recovery mode nó bootloop tiếp, nếu bấm power off thì phải mất gần 30s bấm giữ nguồn + giảm âm máy mới đề vào Bootloader được
Ở màn hình bootloader, cắm vô máy pc chạy lệnh: fastboot oem unlock. Tiếp theo lệnh: fastboot reboot.
Cài ADB dưới link vô pc trước.

Uisdoga

Lớp mầm
Thành viên
Ở màn hình bootloader, cắm vô máy pc chạy lệnh: fastboot oem unlock. Tiếp theo lệnh: fastboot reboot.
Cài ADB dưới link vô pc trước.
Em vẫn bi ket.máy reboot rồi vẫn bootloop màn hình corrupt bác ơi

Đính kèm

• Screenshot (53).png
    Screenshot (53).png
    217.2 KB · Lượt xem: 201

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em vẫn bi ket.máy reboot rồi vẫn bootloop màn hình corrupt bác ơi
ở màn hình bootloader gõ lệnh: fastboot flashing unlock. máy báo ok. chọn trên điện thoại có dòng unlock. máy sẽ tự khỏi dộng lại hiện logo vsmart. bấm nguồn và tăng âm. sẽ vô màn bootloader, tiếp tục gõ lệnh:
fastboot flashing unlock_critical. chọn tiếpđiện thoại dòng unlock. xong

Uisdoga

Lớp mầm
Thành viên
Làm xong cái đó mới bị đó bác, bt em nhảy Lineage,bq, efoundation ầm ầm, nay về lại VOS thì bị quả này, mới up rom lên VOS bản update T6/2020 xong relock lại thì bị corrupt

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Làm xong cái đó mới bị đó bác, bt em nhảy Lineage,bq, efoundation ầm ầm, nay về lại VOS thì bị quả này, mới up rom lên VOS bản update T6/2020 xong relock lại thì bị corrupt
ở màn fastboot gõ: fastboot getvar all... xem thử bạn

Uisdoga

Lớp mầm
Thành viên
ơ em đang ở VOS mà, em từ rom BQ cho chạy về vos ver 1.9.0 Bản android 8.1 xong lên em ota lên a9 bản update t6/2020 của Vin, xong relock lại bootloader thì bị như trên

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu đúng vậy thì dùng lệnh trên mình chỉ để unlock.
ơ em đang ở VOS mà, em từ rom BQ cho chạy về vos ver 1.9.0 Bản android 8.1 xong lên em ota lên a9 bản update t6/2020 của Vin, xong relock lại bootloader thì bị như trên

Uisdoga

Lớp mầm
Thành viên
Máy vẫn báo failed bác ơi :cry: khắm lọ nhất là em vừa chạy xong 2 lệnh fastboot flashing lock_critical và fastboot flashing lock là bị corrupt luôn, nên giờ vừa không thể boot vào rom để bật được mở khoá OEM trong tuỳ chọn nhà phát triển mà cũng không vào đc recovery để wipe data/factory reset, chỉ vào được đúng bootloader không hơn không kém, tắt máy cắm sạc cũng không lên màn hình đang sạc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy vẫn báo failed bác ơi :cry: khắm lọ nhất là em vừa chạy xong 2 lệnh fastboot flashing lock_critical và fastboot flashing lock là bị corrupt luôn, nên giờ vừa không thể boot vào rom để bật được mở khoá OEM trong tuỳ chọn nhà phát triển mà cũng không vào đc recovery để wipe data/factory reset, chỉ vào được đúng bootloader không hơn không kém, tắt máy cắm sạc cũng không lên màn hình đang sạc
Rom boot không nhận lấy đâu hiện sạc. Bây giờ còn cách rom stock cài qua QFIL. Chế độ driver port 9008.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình không có rom con này
Nếu có rom làm tương tự bước 2 - bước 4

xin thêm 1 chút hướng dẫn cơ bản được không bác ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Rồi còn mấy cái file rawprogram gì đấy thì làm sao vậy bác ?
file đó có sẳng trong rom mà. *.xml tên khác nhưng đuôi xml. chọn đúng filehost.mbn nó hiện thôi

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB