• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Xin cách kết nối mạng LAN cho Active 3

dinhlongVsmartActive3

Lớp mầm
Thành viên
Mình có usb chuyển từ mạng lan sang Type-C nhưng khi cắm vào Active 3 lại không nhận và vào mạng được
Nhưng khi mình dùng con vsmart joy 4 thì lại dùng được mạng Lan bình thường
Các cao nhân cho mình xin cách để con active 3 cũng két nối được với ạ
Em cắm USB thì vẫn nhận, chỉ mỗi lan thì lại không được thôi ạ

Tungnguyen92

Lớp mầm
Thành viên
Cái jack chuyển từ lan sang Type C ấy mà
nhưng cắm con active 3 không dùng được
Bạn làm video gắn bên con joy4 mình xem mình cũng đang nghiên cứu vụ mạng lan cho vsmart,mình nghĩ chắc là do chip dragon mới hổ trợ cho mạng lan...mấy đt kia mình thấy đa phần sài chip đó mới vô mạng lan

Reodo

Lớp mầm
Thành viên
Bạn ơi tôi có cách mới này này xem xem bạn thấy tốt ko nhá
vd:

Reodo

Lớp mầm
Thành viên
Bạn ơi tôi có cách mới này này xem xem bạn thấy tốt ko nhá
vd:
Với cách này ta chỉ cần có dây sạc và cái laptop cùi bắp có kết nối mạng lan là có thể làm đc.
Nhưng tôi vẫn không biết là nó sẽ gây ảnh hưởng gì đến điện thoại cả.

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Nếu ai biết hậu quả của việc áp dụng cách này thì hãy đăng trả lời nhá
Hậu quả trước mắt là phải ngồi nguyên tại chỗ để sử dụng internet trên điện thoại ?

Nếu đã có laptop rồi thì mở hotspot lên & từ điện thoại kết nối wifi hoặc bluetooth là có thể đi lòng vòng trong phòng mà vẫn xài internet được thì hay hơn ?

Reodo

Lớp mầm
Thành viên
Hậu quả trước mắt là phải ngồi nguyên tại chỗ để sử dụng internet trên điện thoại ?

Nếu đã có laptop rồi thì mở hotspot lên & từ điện thoại kết nối wifi hoặc bluetooth là có thể đi lòng vòng trong phòng mà vẫn xài internet được thì hay
bạn ơi, ở đây đang bàn cách nào để kết nối mạng lan với active 3 mà chứ có phải kết nối mạng wifi hay bluetooth gì đâu ?????

Reodo

Lớp mầm
Thành viên

Nếu đã có laptop rồi thì mở hotspot lên & từ điện thoại kết nối wifi hoặc bluetooth là có thể đi lòng vòng trong phòng mà vẫn xài internet được thì hay hơn ?
mà bạn nói thế cũng đúng. Nhưng hy sinh để chơi game mà ping nó ổn định thì đó là cái giá rất rẻ và vì giá nó rẻ nêu mới có câu hỏi hậu quả của việc áp dụng cách làm này nó sẽ đi về đâu nó sẽ làm điện thoại ngốn pin hơn hay nó sẽ làm cho máy bị nhiễm vi rút hay nó sẽ ăn cắp những dữ liệu người dùng đó là câu hỏi mình muốn hỏi thôi ???

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
bạn ơi, ở đây đang bàn cách nào để kết nối mạng lan với active 3 mà chứ có phải kết nối mạng wifi hay bluetooth gì đâu ?????
Cách trong video là share internet từ PC cho điện thoại thì mới có chuyện nói về hotspot đó.

Reodo

Lớp mầm
Thành viên
Cách trong video là share internet từ PC cho điện thoại thì mới có chuyện nói về hotspot đó.
ờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờờ... hết ý tưởng để nói rồi:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Reodo

Lớp mầm
Thành viên
Hậu quả là quả pin rất dễ bung nắp lưng. Đoán thế.
thế nên mình nói luôn chỉ sử dụng cách này khi có 4g kém, mạng wifi ko ổn định và đang rất thèm chơi nặng nhiều người chơi mà thôi còn lướt web, chơi game nhẹ thì wifi chắc ổn rồi :p :p :p :p :p :p :p :p

Reodo

Lớp mầm
Thành viên
đây mình có video tự mình quay luôn để cho mọi người thấy kết quả luôn và lúc chơi game máy nó nóng quá ????????

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB