• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Xem Youtube bị drop fps kinh dị

MinhThinh

Lớp lá
Thành viên
Mình đang dùng act3 và xem Youtube ở độ phân giải 1060p60 và nó drop khung khình khiếp quá xem cứ giật lag mọi người có cách nào khắc phục k ạ, giờ muốn hết bị drop fps thì giảm chất lượng video xuống, nhưng bỏ tiền ra mua con này vì màn hình đẹp về để xem Youtube với xem phim giảm chất lượng video xuống thì thà mua vài ba con đt rẻ tiền về xem cho rồi tính ra hơi thất vọng, mình có thử test trên redmi note 8 thì xem bình thường chả có vấn đề gì luôn

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang dùng act3 và xem Youtube ở độ phân giải 1060p60 và nó drop khung khình khiếp quá xem cứ giật lag mọi người có cách nào khắc phục k ạ, giờ muốn hết bị drop fps thì giảm chất lượng video xuống, nhưng bỏ tiền ra mua con này vì màn hình đẹp về để xem Youtube với xem phim giảm chất lượng video xuống thì thà mua vài ba con đt rẻ tiền về xem cho rồi tính ra hơi thất vọng, mình có thử test trên redmi note 8 thì xem bình thường chả có vấn đề gì luôn
Bạn có tên video ko, cho mình xem thử máy hay video bị, mình tess video costa rica in 4k 60fps rất mượt mà nhé

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đây ạ
Và còn rất rất nhiều video khác, đa phần video nào hổ trợ 1080p60fps đều bị vấn đề này :((
Mình lại xem rất mượt mà, bạn khởi động lại máy xem, nếu còn bị thì xem có cập nhật youtube lên mới nhất chưa, rồi mà vẫn bị cứ xóa youtube rồi tải lại, không được nữa thì cứ tải youtube bản cũ về chiến nha

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tiếp mà vẫn còn thì lại có thêm cách giải quyết khác nữa nha

LeeAnhTus

Lớp mầm
Thành viên
Chắc là do con chip yếu quá, hồi trước mình dùng snap 660 cũng bị drop, thường chỉnh x2 drop không xem được luôn

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc là do con chip yếu quá, hồi trước mình dùng snap 660 cũng bị drop, thường chỉnh x2 drop không xem được luôn
Do vos 3.0 thôi, tối ưu chưa tới nên sử dụng hay bị thiếu ổn định

LeeAnhTus

Lớp mầm
Thành viên
Do vos 3.0 thôi, tối ưu chưa tới nên sử dụng hay bị thiếu ổn định
Hồi đó dùng xiaomi MIUI cũng bị mà có phải do Vos đâu thím ơi, hồi trước mình tưởng do thiếu ram nên nó bị drop Fps nhưng lên 6gb rồi cũng bị thì do chip là cái chắc rồi

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hồi đó dùng xiaomi MIUI cũng bị mà có phải do Vos đâu thím ơi, hồi trước mình tưởng do thiếu ram nên nó bị drop Fps nhưng lên 6gb rồi cũng bị thì do chip là cái chắc rồi
Nhiều cái ảnh hưởng lắm, chụp mũ ko tốt, mình lâu lâu vẫn gặp vụ này (lâu lâu!!!!) giờ ko thấy nữa, chắc do xung đột bên trong á, chứ có máy yếu hơn mà vẫn mượt mà kìa bạn, nếu bị liên tục hãy thử xoá bộ nhớ cache youtube thử, ko hết cứ xoá dữ liệu nó luôn, ko xong thì khởi động lại, vẫn còn thì hard reset luôn, còn tiếp thì đổi máy khác là vừa ??

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB