• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Wifi Joy 3 bật đi bật lại ko vào đc mạng

Cuongdongphu

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người có ai bị lỗi này ko ạ. Máy mình ko hiểu sao khi bật wifi cứ lặp đi lặp lại đã lưu, đang tìm ip. Ko vào đc mạng ạ. Mình đã vào hệ thống đặt lại cài đặt wifi mà vẫn ko đc. Ai bị trường hợp nàu ko giúp mình với nk. Thank all.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu bạn mới chạy rom cho máy thì chọn bản rom khác phù hợp nhé. Lỗi bắt sóng rớt IP không nhận (có trường hợp nhận xong lại rớt) đa phần lỗi do vos hệ thống lỗi. Có khi máy bắt wifi trùng ip nhưng điện thoại ít bị vụ này (chỉ bị trên laptop). Sóng bắt yếu có bắt sóng xong lại rớt(trường hợp này thử mạng bên ngoài được).

Sửa lần cuối:

Cuongdongphu

Lớp mầm
Thành viên
Nếu bạn mới chạy rom cho máy thì chọn bản rom khác phù hợp nhé. Lỗi bắt sóng rớt IP không nhận (có trường hợp nhận xong lại rớt) đa phần lỗi do vos hệ thống lỗi. Có khi máy bắt wifi trùng ip nhưng điện thoại ít bị vụ này (chỉ bị trên laptop). Sóng bắt yếu có bắt sóng xong lại rớt(trường hợp này thử mạng bên ngoài được).
Mình đợi bản cập nhật sau vậy, ko muôn cài lại máy. Lần trước lỗi pin update là đc. Đơi update lần nay ko đc thì m cài lại.

tahungtn

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 cũng không kết nối được với wifi ẩn SSID, với lại xem phim trên web không tự ẩn 3 phím điều hướng nữa.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đợi bản cập nhật sau vậy, ko muôn cài lại máy. Lần trước lỗi pin update là đc. Đơi update lần nay ko đc thì m cài lại.
Uh. Hy vọng là phần lỗi update. Dạo này nhiều lỗi wifi kém, ko nhận wifi, Sim, ứng dụng, ra trung tâm bảo hành thì báo lỗi main. Thay main.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Joy 3 cũng không kết nối được với wifi ẩn SSID.
@CHENG đã có bài hướng dẫn kết nối wifi ẩn ở đây:

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mọi người có ai bị lỗi này ko ạ. Máy mình ko hiểu sao khi bật wifi cứ lặp đi lặp lại đã lưu, đang tìm ip. Ko vào đc mạng ạ. Mình đã vào hệ thống đặt lại cài đặt wifi mà vẫn ko đc. Ai bị trường hợp nàu ko giúp mình với nk. Thank all.
Thông thường lỗi này là của thiết bị phát wifi (router hoặc repeater) , chưa chắc là điện thoại! . Bạn khởi động lại thiết bị phát wifi sẽ được. Nếu bạn dùng quá 2 repeater thì nên cài đặt địa chỉ IP tĩnh và kênh cố định, đừng để auto gây lỗi xung đột giữa router và các repeater với nhau.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thông thường lỗi này là của thiết bị phát wifi (router hoặc repeater) , chưa chắc là điện thoại! . Bạn khởi động lại thiết bị phát wifi sẽ được. Nếu bạn dùng quá 2 repeater thì nên cài đặt địa chỉ IP tĩnh và kênh cố định, đừng để auto gây lỗi xung đột giữa router và các repeater với nhau.
Trong một mạng có từ 2 router trở lên thì các router con phải tắt DHCP hoặc đổi IP của các router sang lớp khác để các thiết bị kết nối vào router đó thành một mạng riêng.
Khi cấp địa chỉ IP tĩnh cần hiểu rõ router nó kết nối tới thuộc lớp mạng nào. Đảm bảo ko bị trùng địa chỉ IP với thiết bị khác. Tránh cấp IP tĩnh nằm trong dãy IP mà router được tự động cấp phát.

Cuongdongphu

Lớp mầm
Thành viên
Ko phải tại wifi bạn ạ, mình dùng điện thoại khác phát sóng wifi cũng ko vào đc