• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Vsmart: Sử dụng pin như nào là đúng cách???

binhvo140

Lớp mầm
Thành viên
Xin chào, như tiêu đề mình có thắc mắc nên sạc đt từ 1% lên 100% ko? Và làm cách nào để kéo dài tuổi thọ của pin? Và sạc nhiều lần 1/ngày có sao ko?

Sửa lần cuối:

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Xin chào, như tiêu đề mình có thắc mắc nên sạc đt từ 1% lên 100% ko? Và làm cách nào để kéo dài tuổi thọ của pin? Và sạc nhiều lần 1/ngày có sao ko?
Thật ra pin của đt sẽ giảm dần theo chu kì sạc tức là 1 ngày pạn sạc 3 4 lần thì pin sẽ nhanh chai hơn
Đừng để pin qua yếu mới sạc tầm khoản 10% là sạc đc rồi sạc lên tầm 90 95 là cách bảo vệ pin tốt nhất không cần 100%
Tránh việc xài pin đến khi sập nguồn thường xuyên nhưng nếu 1 tháng làm vậy 1 lần sẽ giúp kéo dài tuổi thọ pin
Đừng giữ pin đầy quá lâu , ví dụ bạn sạc lên 100 sau đó 3 4 ngày không xài để pin tụt dần vậy rất hại , pin điện thoại hoạt động tốt nhất từ 30 đến 50 %
Nhiệt độ cũng là điều cần lưu ý quá nóng sẽ làm pin tụt nhanh hơn túm cái váy lại thì nó là như thế suy cho cùng thì đt mình mua để phục vụ cho mình mà nhưng k có nghĩa là xài xả láng biết giữ đt theo vài cách ở trên sẽ giúp mấy ông xài lâu hơn
Đặc biệt tránh việc vừa sử dụng vừa sạc
Làm vậy sạc sẽ lâu hơn và pin sau khi rút sạc sẽ tụt nhanh hơn . Hết

binhvo140

Lớp mầm
Thành viên
Thật ra pin của đt sẽ giảm dần theo chu kì sạc tức là 1 ngày pạn sạc 3 4 lần thì pin sẽ nhanh chai hơn
Đừng để pin qua yếu mới sạc tầm khoản 10% là sạc đc rồi sạc lên tầm 90 95 là cách bảo vệ pin tốt nhất không cần 100%
Tránh việc xài pin đến khi sập nguồn thường xuyên nhưng nếu 1 tháng làm vậy 1 lần sẽ giúp kéo dài tuổi thọ pin
Đừng giữ pin đầy quá lâu , ví dụ bạn sạc lên 100 sau đó 3 4 ngày không xài để pin tụt dần vậy rất hại , pin điện thoại hoạt động tốt nhất từ 30 đến 50 %
Nhiệt độ cũng là điều cần lưu ý quá nóng sẽ làm pin tụt nhanh hơn túm cái váy lại thì nó là như thế suy cho cùng thì đt mình mua để phục vụ cho mình mà nhưng k có nghĩa là xài xả láng biết giữ đt theo vài cách ở trên sẽ giúp mấy ông xài lâu hơn
Thanks to you

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Một đời 1 con máy thường thay pin ít lắm bạn. Xạc tự do, xài thoái mái nhé. Mình sài gần 2 năm joy 1+ ưng là cắm sạc, rãnh là cắm xạc. Cắm đa năng vô tội vạ. Giảm thọ có 3%...

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bạn cứ dùng, xạc theo nhu cầu, thói quen hoặc cách bạn thích. Chỉ có đừng để hết pin sẽ không nghe gọi được nữa.

Anhdimax

Lớp lá
Thành viên
Y như cách trên mạng chỉ,thật ra cứ xài thoãi mái đi,bảo đảm tuổi thọ pin ko dưới 1 năm đâu vs lại thấy giá thay pin VS rẻ mà chẳng nhẻ 1 năm ko kím đc 200 300k thay pin.

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
vô tư đi bạn, cứ xài thoải mái, ko có j phải lăng tăng hết. hết thì sạc, nhà SX đã tính toán hết rồi, ko đến lượt mh phải suy nghĩ đâu :ROFLMAO:

phantanduy

Lớp mầm
Thành viên
1 đời ta 2 3 đời nó, xài thỏa mái đi bạn, đừng để pin cạn kiệt hẳn rồi sạc, mình xài còn 20% hoặc hơn tí đem đi sạc. bình thường mà

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB