• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart rớt nước sửa bao nhiêu tiền?

Andy

Lớp mầm
Thành viên
Cho mình hỏi vsmart star của minhg bị rớt nước không lên nguồnf, chi phí sửa chửa bao nhiêu ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho mình hỏi vsmart star của minhg bị rớt nước không lên nguồnf, chi phí sửa chửa bao nhiêu ạ
Cái đó theo mình đem ra trung tâm mới kiểm tra được. Thường sẽ bị hư màn thay 520k

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Phải đêm ra TTBH mới biết hư gì bạn,các lỗi hay xảy ra khi máy bị rơi vào nước
  • Lỗi hỏng màn hình : rơi nước có thể làm hỏng phản quang, cháy đèn màn hình buộc phải thay màn hình
  • Lỗi hỏng loa trong, loa ngoài điện thoại : triệu chứng loa thoại nghe rè , loa ngoài nghe nhạc bị rè vì đó là nơi dễ bị nước vào nhất
  • Hỏng chân sạc : cắm sạc không nhận, sạc không vào không tăng phần trăm pin
  • Lỗi máy mất nguồn : máy rơi nước bị chập main có thể dẫn đến việc mất nguồn không bật lên được
Bảng giá sửa: https://vsfan.vn/threads/phi-sua-chua-dien-thoai-vsmart-nhu-vay-co-dat-khong.736/

klinh

Lớp mầm
Thành viên
đèn màn hình bị hư thì sửa mất bao nhiêu ạ? kiểu như ra sáng thì vẫn sài được, bật flast soi vào thì nó vẫn như bthường ấy ạ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
đèn màn hình bị hư thì sửa mất bao nhiêu ạ? kiểu như ra sáng thì vẫn sài được, bật flast soi vào thì nó vẫn như bthường ấy ạ
chưa hiểu lắm tình huống bạn mô tả!

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chưa bị vậy bao giờ nên không hiểu cách bạn ấy mô tả!
bạn ấy nói bật flash vẫn xài được, ra sáng xài được, mình nghĩ do bọt nước che ngay cảm biến sáng, hay sao đó nên khi cường độ sáng cao thì xài được, cách chữa cháy là cầm theo cái đèn pin 24/24 =)

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chưa bị vậy bao giờ nên không hiểu cách bạn ấy mô tả!
Kiểu màn hình trên con Nokia 1280 ấy, có đèn nền thì nhìn bình thường, không có đèn nền thì ra sáng vẫn nhìn bình thường á, đấy là màn hình sử dụng đèn nền chứ không phải màn hình amoled nên nó vẫn hiển thị được nhưng không có ánh sáng phát ra từ màn hình

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Ra sáng vẫn sài được tức là màn hình vẫn sáng lên hay sao ?
Nếu đúng như vậy
Bạn vào Cài đặt > Hiển thị. Xem thử thanh Độ sáng có bị kéo về mức thấp hay ko (có một số máy dùng màn ips khi để độ sáng quá thấp sẽ bị tắt đèn nền). Kéo từ trái sang phải để tăng dần độ sáng màn hình lên. Nếu vẫn ko hiệu quả thì bạn tắt Độ sáng thích ứng đi.

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy bị vào nước sau này linh kiện bị han rỉ dễ có nhiều lỗi vặt lắm. Mình còn con vsmart star ít dùng, còn bảo hành 4 tháng bán giá 900 nghìn, nguyên hộp đầy đủ phụ kiện zin, bạn mua không?

Sửa lần cuối:

klinh

Lớp mầm
Thành viên
Giống kiểu hạ hết độ sáng màn hình. Thường kiểu ấy thay màn thôi. Chắc vô nước sấy không đúng cách.
nó bị vào nước ấy
nhma đem đi sấy rồi và khi có ánh sáng soi vào màn hình thì mới sài được ạ

klinh

Lớp mầm
Thành viên
Kiểu màn hình trên con Nokia 1280 ấy, có đèn nền thì nhìn bình thường, không có đèn nền thì ra sáng vẫn nhìn bình thường á, đấy là màn hình sử dụng đèn nền chứ không phải màn hình amoled nên nó vẫn hiển thị được nhưng không có ánh sáng phát ra từ màn hình
đúng rồi ạ, có ánh sáng soi vào thì nó sài bth ấy

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nó bị vào nước ấy
nhma đem đi sấy rồi và khi có ánh sáng soi vào màn hình thì mới sài được ạ
Vậy là đúng rồi. Lớp kính lọc phân cực ánh sáng bị sương nước che... Khó để khô lắm. Và hiếm người tháo sửa vụ này. Thay màn thôi.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB