• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart live tụt pin nhanh khi len Vos 3.0

Dat1986

Lớp mầm
Thành viên
Xin chào mọi người, hiện tại tôi đang sài vsmart live ,bình thường thì dien thoai để qua đêm thi pin tụt khoảng 2% nhưng sau khi len Vos 3.0 thì pin tụt rất nhanh hơn 10%. Mặc dù tôi để chế độ tiết kiệm pin. Có anh em nào bị vậy không?

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Xin chào mọi người, hiện tại tôi đang sài vsmart live ,bình thường thì dien thoai để qua đêm thi pin tụt khoảng 2% nhưng sau khi len Vos 3.0 thì pin tụt rất nhanh hơn 10%. Mặc dù tôi để chế độ tiết kiệm pin. Có anh em nào bị vậy không?
Android 10 "hiện đại " hơn 8 & 9 nên "hại điện " hơn, dễ hiểu mà!

neo2271

Lớp mầm
Thành viên

Lên VOS 3.0 mình cũng thấy Vsmart Live của mình tụt pin nhanh hơn. Bình thường có thể dùng được gần 3 ngày với VOS 2.5 nhưng lên 3.0 dùng được gần 2 ngày là phải sạc rồi.

ManhTung

Lớp lá
Thành viên
Cái này là bị chung hết các dòng máy chứ không riêng gì con live,,con Active 3 ( VOS 3.0 Beta) của tôi cũng vậy để qua đêm mất 7 - 9% . Không biết bản 3.0 chính thức có tối ưu tốt hơn không.

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Hi vọng bản cập nhật vá sau vos sẽ ổn định đc về phần pin đồ
Chứ bây h mình thấy nó tụt gì mà ghê thật sự

Thu0nght990

Lớp lá
Thành viên
Mình thấy ổn mà. Qua đêm tụt 1%. Ko tắt bất cứ kết nối nào

neo2271

Lớp mầm
Thành viên
Anh em thử tắt tính năng Mở khóa bằng khuôn mặt đi nhé. Mình tắt tính năng này đi thấy pin được cải thiện đáng kể.

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình thấy ổn mà. Qua đêm tụt 1%. Ko tắt bất cứ kết nối nào
Live của tôi từ khi lên 3.0, theo dõi cũng không có sự thay đổi nào đáng kể về pin, tất cả các kết nối.wifi, bluetooth, định vị, 4g (tự động) , bảo mật không dùng, chỉ vuốt. Chỉ lỗi Zalo không nhận cuộc gọi, không đổ chuông, bên kia báo không liên lạc được, vào Zalo thấy cuộc gọi nhỡ.
Như vậy có thể khẳng định lỗi phần cứng, máy bị máy không, chất lượng không đồng đều.

xuanthanhnet

Lớp mầm
Thành viên
Ôi máy bị cũng bị. Rõ ràng xem những ứng dụng chỉ hao 40% pin. Nhưng lại tụt 80% pin. 40% hao tổn còn lại không biết do đâu

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Màn hình mình chỉ để ở chế độ thấp nhất và để luôn tiết kiệm pin. Thình thoảng máy nóng dù không dùng ứng dụng gì?
bạn nên xem lại có cài app nào khác thời gian gần đây không? Có thể có xung đột app gây ra nóng hoặc máy đang chạy đa nhiệm ngầm nhiều..... Cho máy cập nhật vá lỗi mới nhất cùng các app thông qua CH play. Làm xong các bước đó thì khởi động lại máy. Hy vọng fix được lỗi.

socpro

Lớp mầm
Thành viên
cách khắc phục đây mình dùng máy active 3 ...
tắt hết app của google đi kể cả app plays store với dịch vụ của google play luôn ....nhắc lại lad tắt disable nó trong phần cài đặt _ứng dụng _ bấm vô chọn tắt ấy xong thì bật cái tùy chọn nhà phát triển lên vào đó rồi chọn _ô nhà phát triển cài đặt nhanh _ xong thì đánh dấu bật cái _TẮT CẢM BIẾN LÊN ...thì trên thanh thông báo nó hiện thêm cái ô hình sóng sin có dấu gạch chéo ô đầu tiên bật nó lên ....nó sẻ tắt hết cảm biến triên điện thoại kể cả mở camere củng không được nhé đc cái là ít nao pin muốn sài camera lại thì tắt nó đi nhé

TiEo

Lớp 2
Thành viên
cách khắc phục đây mình dùng máy active 3 ...
tắt hết app của google đi kể cả app plays store với dịch vụ của google play luôn ....nhắc lại lad tắt disable nó trong phần cài đặt _ứng dụng _ bấm vô chọn tắt ấy xong thì bật cái tùy chọn nhà phát triển lên vào đó rồi chọn _ô nhà phát triển cài đặt nhanh _ xong thì đánh dấu bật cái _TẮT CẢM BIẾN LÊN ...thì trên thanh thông báo nó hiện thêm cái ô hình sóng sin có dấu gạch chéo ô đầu tiên bật nó lên ....nó sẻ tắt hết cảm biến triên điện thoại kể cả mở camere củng không được nhé đc cái là ít nao pin muốn sài camera lại thì tắt nó đi nhé
mình thấy bản thân mình đã khá cực đoan khi xài smartphone rồi mà thấy comment của bạn còn kinh hơn nữa, hầu như cái gì cũng tắt, mình bó tay luôn.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB