• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart Live lỗi cảm ứng phần vân tay.

CloseYourEyes

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người có ai từng bị như thế này chưa ạ. Chỉ e cách fix với.
Máy e thỉnh thoảng nó lại bị đơ cảm ứng phần dưới khoảng chỗ vân tay nhúng. Khởi động lại thì hết, có lần phải 2 3 lần mới được.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn thử dùng cồn với vải mền lau sạch hết màn hình thử, nên xịt cồn lên rồi lau chầm chậm dọc theo màn hình, khi như mới rồi tess lại xem còn bị không, mình ko dùng live lên không rõ

CloseYourEyes

Lớp mầm
Thành viên
Bạn thử dùng cồn với vải mền lau sạch hết màn hình thử, nên xịt cồn lên rồi lau chầm chậm dọc theo màn hình, khi như mới rồi tess lại xem còn bị không, mình ko dùng live lên không rõ
Không phải do màn bẩn đâu bác, trước e có lần bị như này, e cũng lau r thử ko đc. Phải restart.
Mà hay cái tắt màn hình mở bằng vân tay vẫn ok, vào rồi mà kéo hay chạm cái gì ở chỗ 1/3 màn ở dưới là lại đơ ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy lỗi rồi, thử vào chế độ an toàn xem còn bị không, giữ nút nguồn cho hiện lên bản chọn tắt, khởi động lại, chụp màn hình, giữ nút tắt nguồn vài giây rồi máy tự khởi động lại, tess thử có bị vậy không, vẫn bị thì khởi động lại là thoát chế độ an toàn, bây giờ vào cài đặt, sao lưu dữ liệu rồi xoá hết tài khoản đã lưu đi, sau đó khôi phục cài đặt góc xem nó có còn bị không, vẫn bị thì chắc chắn lỗi phần cứng, đi bảo hành rồi, khổ

CloseYourEyes

Lớp mầm
Thành viên
Restore vẫn thỉnh thoảng bị bác ạ. Nó lâu lâu mới bị ấy. Xong tự lại hết. Chả hiểu do gì nữa. Đem bảo hành thì lại ko nhằm lúc nó ốm thế được. :((

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khổ, bệnh lâu năm mà dấu rồi ??

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Sau khi cập nhật bản mới nhất tôi cũng hay bị lỗi này và luôn báo cảm biến bị bẩn.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB