• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Live không truy cập được wifi ẩn

NanoToan

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là mình mới tậu em Vsmart Live 6/64 mà không truy cập được wifi ở nhà (wifi nhà mình để chế độ ẩn, đã thêm mạng nhưng điện thoại không kết nối). Truy cập wifi khác bình thường. Anh em đã gặp trường hợp này chưa? Có cách nào khắc phục không hay lại phải hỏi hãng?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Hi bác!

Thấy bác nói mình cũng tạo thử Wifi ảo trên router test xem thì đúng là bị lỗi không kết nối được tuy nhiên cái gì cũng có nguyên nhân :ROFLMAO::LOL:
Cụ thể nếu khi bác tạo mạng chỉ nhập tên Wifi và mật khẩu thì kết nối sẽ không được mình cũng lỗi tương tự.
Cách khắc phục là khi tạo mạng thì nhớ bấm vào Tùy chọn nâng cao sau đó ở mục Mạng ẩn chọn thay vì mặc định là Không.

Kết quả mình kết nối thành công, bác thử lại cách trên nhé có thể do các hãng điện thoại khác tính năng này tự động bật Có.

Chúc bác thành công nhé!

NanoToan

Lớp mầm
Thành viên
Thanks. Đã làm theo bác và đã thành công. Thông thường mình đã cài đặt cho nhiều máy vào mạng nhà mình thành công mà không cần để ý đến phần nâng cao này.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Thanks. Đã làm theo bác và đã thành công. Thông thường mình đã cài đặt cho nhiều máy vào mạng nhà mình thành công mà không cần để ý đến phần nâng cao này.
Uh bác, điện thoại Vsmart cũng như VOS còn cập nhật dần dần nên lỗi, sự cố là cái gì đó khá quen thuộc :p:D

Ducsang

Lớp mầm
Thành viên
Bác nào biết cách giúp em với. Con joy 3 mới tậu về mà ko kết nối dc wifi của nhà. Dù đã làm các kiểu này nọ như các bác bày. Em mơ phần cài đặt nâng cao lại ko có phần Ẩn thì phải làm sao các bác giúp em với. Chứ tình hình này là em đổi máy khác liền.

Ducsang

Lớp mầm
Thành viên
Đây mở lên nó chỉ có vậy. Cao nhân nào biết chỉ em với

Đính kèm

185.4 KB · Lượt xem: 549

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Đây mở lên nó chỉ có vậy. Cao nhân nào biết chỉ em với
Wifi nhà bác đặt wifi ẩn mới kết nối như trên còn nếu Wifi bình thường thì bấm vào gõ password thôi.
Các máy khác kết nối được mỗi con joy 3 bác không vào được hả? Internet của nhà mạng nào vậy bác?

Ducsang

Lớp mầm
Thành viên
Của SCTV bác ạ. Em mới đổi máy lúc chiều. Đem ra TGDD đổi 1 cái mới hẳn hoi. Vậy mà về đếch vô dc wiffi. Thế mới cay. Nó cứ báo đã lưu, xong đã tắt, dù em có thêm mạng bằng tay cũng ko nhận. Bác có cách nào giúp em phát

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Tình hình bữa trước cũng các bác báo lỗi vấn đề này:

Như vậy là điện thoại Vsmart không vào được Wifi SCTV rồi chứ không phải máy bác không vô được, cái này em cũng bó tay không biết khắc phục sau, anh em gửi báo lỗi cho Vsmart họ khắc phục thôi.

Email: care@vinsmart.net.vn

Thien7789

Lớp mầm
Thành viên
Các bạn dùng wifi SCTV cứ nhờ nhân viên kỹ thuật xuống chỉnh cục modem wifi là sử dụng được, trùng hợp có anh nhân viên kỹ thuật cũng sử dụng Vsmart nên anh ấy chỉnh được, do bữa đó không có ở nhà nên không hỏi ảnh chỉnh thế nào.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Các bạn dùng wifi SCTV cứ nhờ nhân viên kỹ thuật xuống chỉnh cục modem wifi là sử dụng được, trùng hợp có anh nhân viên kỹ thuật cũng sử dụng Vsmart nên anh ấy chỉnh được, do bữa đó không có ở nhà nên không hỏi ảnh chỉnh thế nào.
Lỗi này nhiều anh em bị nè, cảm ơn bạn chỉ sẽ :)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không có gì ạ. Người nhà chỉ biết nhân viên dùng cây tăm xỉa răng để bấm gì trong cục modem wifi, tiếc là không biết chi tiết để hướng dẫn mọi người.
Cái đó là reset modem. Lấy CMND người đăng kí SCTV gọi tổng đài cấu hình lại modem vô cài đặt tắt chế độ ẩn(mở).

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Muốn vô modem thì đơn giản:
Lấy default gateway: IP modem
Tài khoản
Mật khẩu
Thường thì nếu chưa thay đổi thì mặt dưới modem có thông tin trên.
Hướng dẫn kết nối wifi mặc định khi đã reset lại thiết bị wifi
- Sau khi nhấn nút reset thiết bị sẽ trở về cấu hình mặc định:
+ Tên (SSID): Tech_D0012184
+ Password dưới đáy router wifi: WPA2-PSK có 8 ký tự
HD_doi_ten_doi_mat_khau_modem_tich_hop_wifi_technicolor_tc_7200_4-c.jpg

- Chọn wireless:
+ Chọn Primary Network: đổi tên wifi hoặc đổi pass wifi, bấm Apply.
+ Muốn hiện password wifi chọn Show key.

HD_doi_ten_doi_mat_khau_modem_tich_hop_wifi_technicolor_tc_7200_3-8.jpg

Mọi thông tin đều ở đây.
Mọi modem đều tương tự gần giống nhau

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Tuchoidanba

Lớp mầm
Thành viên
Em chỉ thấy con vsmart của e sóng wifi kém vãi đái,trong nhà cách có bức tường 10cm mà còn 2 vạch ra cổng đứng là tịt luôn,hi vọng lỗi do bảm rom

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em chỉ thấy con vsmart của e sóng wifi kém vãi đái,trong nhà cách có bức tường 10cm mà còn 2 vạch ra cổng đứng là tịt luôn,hi vọng lỗi do bảm rom
Wifi kém fix lỗi rồi mà bác. Mình xài wifi 50m cũng bắt được mà. Có điều chỉ 2 vạch