• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

vsmart live gọi video call bị dội tiếng

nguaogioi

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng vos 2.5 trên vsmart live, mỗi lần gọi qua viber hay messenger là tiếng bị dội bên người nghe chứ mình gọi thì không bị, thử máy khác thì bên đó không bị, còn gọi trực tiếp thì bình thường.
Không biết có bác nào bị vậy mà biết cách khắc phục không??

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang dùng vos 2.5 trên vsmart live, mỗi lần gọi qua viber hay messenger là tiếng bị dội bên người nghe chứ mình gọi thì không bị, thử máy khác thì bên đó không bị, còn gọi trực tiếp thì bình thường.
Không biết có bác nào bị vậy mà biết cách khắc phục không??
Tiếng bị dội là do bạn nghe loa ngoài mà ở trong phòng hẹp. Hình như bản cập nhật gần đây Vsmart đã tăng độ nhạy của mic, ở mấy bản trước khi mình ghi âm thấy âm thanh ghi được rất yếu nhưng bây giờ thì to rõ hơn điều này cũng khiến cho dễ bị dội âm khi nghe loa ngoài. Để khắc phục thì bạn nên giảm âm lượng xuống hoặc nghe ở nơi thông thoáng hơn.

nguaogioi

Lớp mầm
Thành viên
Tiếng bị dội là do bạn nghe loa ngoài mà ở trong phòng hẹp. Hình như bản cập nhật gần đây Vsmart đã tăng độ nhạy của mic, ở mấy bản trước khi mình ghi âm thấy âm thanh ghi được rất yếu nhưng bây giờ thì to rõ hơn điều này cũng khiến cho dễ bị dội âm khi nghe loa ngoài. Để khắc phục thì bạn nên giảm âm lượng xuống hoặc nghe ở nơi thông thoáng hơn.
mình đi đâu gọi thì bên nhận cũng nghe dội tiếng, còn mình dùng máy khác thì không. Chỉ khi dùng viber hay messenger mới vậy, gọi trực tiếp thì không.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình thấy việc đội mic này nó lâu lâu xuất hiện trên hầu như các máy, mẹ mình dùng con samsung thì lâu lâu nó cũng bị và đôi khi có thể do bên kia đầu dây.
Mỗi khi bị tắt đi gọi lại cũng bị hay sao bạn?

rongphuongnam

Lớp mầm
Thành viên
Mình thấy việc đội mic này nó lâu lâu xuất hiện trên hầu như các máy, mẹ mình dùng con samsung thì lâu lâu nó cũng bị và đôi khi có thể do bên kia đầu dây.
Mình họi 3 bên bằng Whatsapp, tắt đi mở lại vẫn bị

nguaogioi

Lớp mầm
Thành viên
lúc nào mình gọi thì bên người ta bị dội tiếng, chứ mình nghe bình thường. Người khác gọi cho mình thì họ không bị. Chắc lỗi phần mềm hy vọng có bản fix.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
lúc nào mình gọi thì bên người ta bị dội tiếng, chứ mình nghe bình thường. Người khác gọi cho mình thì họ không bị. Chắc lỗi phần mềm hy vọng có bản fix.
Lỗi đó do loa nhiều. Thường tai phone ít bị. Mình từng bị nhiều dòng máy nhưng tự tháo máy hàng loa Nokia vô ko bị. Vsmart chưa có dịch vụ thu hồi hàng lỗi nhỏ về sửa bán mới lần 2 như iPhone làm.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB