• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart live bị mất chuông

Thu0nght990

Lớp lá
Thành viên
Có bác nào dùng vsmart live thỉnh thoảng bị mất chuông ko ? Chỉ rung thôi ạ nhưng khi khởi động lại máy lại dùng bình thường ạ. Bác nào biết bị làm sao và cách khắc phục chỉ e với. Thank

hoangnam

Moderator
Thành viên
Chuông ngoài. Nhạc mp3
Thế đúng rồi bạn, hiện một số máy live bị lỗi khi dùng chuông ngoài lâu lâu bị mất chuông vì vậy để hết thì bạn chuyển qua chuông gốc.
Đợi bản update lần sau khắc phục rồi sử dụng lại, cái này nhiều người bị lắm và xác nhận là lỗi đó.

Thu0nght990

Lớp lá
Thành viên
Thế đúng rồi bạn, hiện một số máy live bị lỗi khi dùng chuông ngoài lâu lâu bị mất chuông vì vậy để hết thì bạn chuyển qua chuông gốc.
Đợi bản update lần sau khắc phục rồi sử dụng lại, cái này nhiều người bị lắm và xác nhận là lỗi đó.
Thank bạn

Vinhdoandlksp

Lớp mầm
Thành viên
Không chỉ một số máy live. Tui dùng active1+ đời tống cũng bị lỗi nhé, cài qua zing hoặc mp3 tầm tg là nó lỗi kông báo chuông. Chỉ có cách cài mạc định. Cho hỏi đã khăc phục chưa?

Duong

Lớp mầm
Thành viên
Có bác nào dùng vsmart live thỉnh thoảng bị mất chuông ko ? Chỉ rung thôi ạ nhưng khi khởi động lại máy lại dùng bình thường ạ. Bác nào biết bị làm sao và cách khắc phục chỉ e với. Thank
Em cũng bị lỗi messenger bị mất chuông :((

QuangHai

Lớp mầm
Thành viên
Máy vsmart live của tôi bị mất chuông báo gọi , mở nhạc loa ngoài bình thường ,mở cài đặt âm thanh max volume tất cả kênh,kiểm tra chế độ im lặng đã tắt ,chế độ ko làm phiền cũng tắt ,chế độ ngăn đỗ chuông cũng tắt ,đây có phải lỗi phần mềm ko ,dù đã cập nhật phiên bản pm mới nhất

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy vsmart live của tôi bị mất chuông báo gọi , mở nhạc loa ngoài bình thường ,mở cài đặt âm thanh max volume tất cả kênh,kiểm tra chế độ im lặng đã tắt ,chế độ ko làm phiền cũng tắt ,chế độ ngăn đỗ chuông cũng tắt ,đây có phải lỗi phần mềm ko ,dù đã cập nhật phiên bản pm mới nhất
Còn 1 chổ quan trọng mà ko thấy bạn nói là trong cài đặt nhạc chuông của sim 1 và sim 2 bạn có chọn bài nhạc chuông nào ko hay là chọn vào mục không

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
đã sài vsmart live và đã trả lại chịu lỗ 1 sản phẩm chưa hoàn thiện mà đã bán ra thị trường lỗi tùm lum
Uh bạn. Nhưng sẽ có bản update sửa lỗi mà. Từ từ được cải thiện. Vsmart chưa có gì đặc biệt, từ phần cứng, đến phần mềm.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
đã sài vsmart live và đã trả lại chịu lỗ 1 sản phẩm chưa hoàn thiện mà đã bán ra thị trường lỗi tùm lum
Ko biết con Live của bạn thế nào chứ mình thì cảm thấy con Live của mình rất đáng tiền. Lúc mới ra là mình đã muốn mua rồi nhưng cũng có phần lưỡng lự vì đang sài mấy con Samsung khác, sau khi giảm giá thì mình tậu ngay, mua hàng của TGDĐ giao hàng tận nhà tự bóc seal.

toilatoino1

Lớp mầm
Thành viên
E thì thích sản phầm từ khi giảm giá bác ạ. Trước mua con redmi note 8 cơ mà thấy bác Vượng cho giảm giá e live nên e bỏ a hàng xóm về dùng sản phẩm nhà bác ạ:))

QuangHai

Lớp mầm
Thành viên
Còn 1 chổ quan trọng mà ko thấy bạn nói là trong cài đặt nhạc chuông của sim 1 và sim 2 bạn có chọn bài nhạc chuông nào ko hay là chọn vào mục không
Có chọn nhạc chuông có lời tải về , mà reset máy ok rồi bạn à , nếu lỗi ngay luc quan trong thi phiền lắm

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khi thêm nhạc chuông ngoài vào thì hệ thống tự động copy file đó vào thư mục Ringtones, âm báo thức (Alarms) và âm thông báo (Notifications). Nếu nhạc chuông trở về âm mặc định thì có thể do bạn đã xóa file mà ko biết ví dụ như bạn dọn rác xóa file trùng lặp.

zzhydra

Lớp mầm
Thành viên
Cái lỗi nhảm **. Nó tự chuyển sang chế độ rung. Mình để ý rồi. Đang ngồi uống cafe, để dt trên bàn tự nhiên nó hiện biểu tượng chế độ rung lên. Phần mềm của vsmart thật là hài hước.

Nttt

Lớp mầm
Thành viên
Khi thêm nhạc chuông ngoài vào thì hệ thống tự động copy file đó vào thư mục Ringtones, âm báo thức (Alarms) và âm thông báo (Notifications). Nếu nhạc chuông trở về âm mặc định thì có thể do bạn đã xóa file mà ko biết ví dụ như bạn dọn rác xóa file trùng lặp.
Vậy có cách lấy lại nhạc chuông với cả thông báo aquaris kh ạ :(((

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB