• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart live bị lỗi vuốt từ bên trái.

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Có ai bị không vậy? Mình bị như sau:

Mình nhận ra lỗi này, khi bật chức năng Hide navigation bar (ẩn thanh điều hướng), vuốt từ dưới hay bên phải đều được, nhưng vuốt từ bên trái qua thì không được.

Các ứng dụng có vuốt từ bên trái cũng bị lỗi không vuốt được. (kiểm tra bằng phần mềm testing thì cảm ứng vẫn báo OK).

ps/ Mình đã dùng ứng dụng có vuốt từ bên trái qua, trên máy khác thì hoạt động bình thường, => Mình đoán là Vsmart live bị lỗi cảm ứng cạnh màn đúng không?

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Máy mình bị lỗi cảm ứng cạnh màn hình rồi, m vừa test bằng ứng dụng cảm ứng khác, đến cạnh trái khoảng 2mm là bị mất cảm ứng hic.

Máy mình còn bảo hành 1 đổi 1, khi đi bảo hành có cần mang hộp và phụ kiện đi trả lại không các b nhỉ?

Và khi đổi này, thời hạn bảo hành có đc reset lại từ đầu không vậy? Cám ơn các bacs

ngochang

Moderator
Thành viên
Gửi bảo hành đi bác, gửi full hộp để có khi được 1 đổi 1 á, bạn mình có người lỗi ROM được 1 đổi 1 con Live rồi.

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Đúng rồi bác nhưng điện thoại này sẽ có ngày kích hoạt bảo hành trùng với cái điện thoại cũ được đổi 1:1 á ?
Thank b, mình đã mang bảo hành, được nguyên seal, nhưng mình phải bảo họ bạn à, không là họ rạch ra để test máy trước khi giao, mình đã bảo hành, 1 đổi 1 :((, chán quá, vừa mua mà đã bị hỏng rồi, con máy cấu hình rõ ngon. Bảo hành kích hoạt theo con máy cũ nữa chứ

ngochang

Moderator
Thành viên
Thank b, mình đã mang bảo hành, được nguyên seal, nhưng mình phải bảo họ bạn à, không là họ rạch ra để test máy trước khi giao, mình đã bảo hành, 1 đổi 1 :((, chán quá, vừa mua mà đã bị hỏng rồi, con máy cấu hình rõ ngon. Bảo hành kích hoạt theo con máy cũ nữa chứ
Uh bạn, thôi lấy mấy mới về dùng bạn, cá nhân mình cũng thấy đt live vsmart cũng có nhiều anh em bị lỗi tuy nhiên phải là con số nhiều nhưng chế độ hậu mãi của Vsmart rất tốt nên mình vẫn ủng hộ, hi vọng các dòng đt sắp ra mắt sẽ không co các lỗi tương tự.

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Uh bạn, thôi lấy mấy mới về dùng bạn, cá nhân mình cũng thấy đt live vsmart cũng có nhiều anh em bị lỗi tuy nhiên phải là con số nhiều nhưng chế độ hậu mãi của Vsmart rất tốt nên mình vẫn ủng hộ, hi vọng các dòng đt sắp ra mắt sẽ không co các lỗi tương tự.
Hôm mình đi bảo hành, thấy nhân viên nhận máy cảu mình bảo, trường hợp của mình là hy hữu :))) số lượng live đi bảo hành rất thấp chứ :))), mình hiểu phần nào, sao mà nó hạ giá giảm còn 1/2 như vậy. HIc.

Mình còn bị 2 con cơ, mấy dòng vsmart 2019 mình mua hình như đủ bộ, Star, Joy 2+, Live, thì còn live và joy ăn bảo hành rồi, (đều 1 đổi 1), con Joy là bị không vào nguồn :(((, không biết con Star có sao không. Vsmart mà cho bảo hành (reset thời gian bảo hành khi đổi máy mới, chắc dùng máy mới của vsmart forever quá :)))

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
reset thời gian bảo hành khi đổi máy mới, chắc dùng máy mới của vsmart forever quá
Mình cũng đang đợi Tivi Vsmart bán ở dienmayxanh mua về test, review thử.Trong app Vsmart để ý thấy mục Nhà thông minh chắc sắp tới có thêm nhiều sản phẩm khác.

QThanh

Lớp mầm
Thành viên
Mình thì không bị lỗi như bác, nhưng mình đã bị lỗi 2 lần về chế độ "Thanh điều hướng". Có nghĩa là mình đặt chế độ Ẩn thanh điều hướng, tuy nhiên sau một thời gian nó tự quay trở về chế độ "Đầy đủ".

QThanh

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng đang đợi Tivi Vsmart bán ở dienmayxanh mua về test, review thử.Trong app Vsmart để ý thấy mục Nhà thông minh chắc sắp tới có thêm nhiều sản phẩm khác.
Đã test tv chưa bác, định mua 1 con, nhưng phải xem review đã, nghe nói màu chưa sắc lắm, không biết thế nào.

PHA

Lớp mầm
Thành viên
Máy từ khi lên vos 2.5 thì mất nút home. Ad hay ace nào biết cách đặt lại thì chỉ giúp. Thanks!

Đính kèm

352.1 KB · Lượt xem: 240

ngochang

Moderator
Thành viên
Máy từ khi lên vos 2.5 thì mất nút home. Ad hay ace nào biết cách đặt lại thì chỉ giúp. Thanks!
Lạ nhỉ, bạn thử vào mục Cài đặt -> Hỗ trợ tiện cận -> Trình đơn hỗ trợ tiếp cận rồi tắt nó đi.

Xong quay ra lại vào mục Hiển thị ->Thanh điều hướng -> Thanh điều hướng đầy đủ thử có hiển thị lên lại toàn bộ các phím điều hướng ko nhé,

PHA

Lớp mầm
Thành viên
Lạ nhỉ, bạn thử vào mục Cài đặt -> Hỗ trợ tiện cận -> Trình đơn hỗ trợ tiếp cận rồi tắt nó đi.

Xong quay ra lại vào mục Hiển thị ->Thanh điều hướng -> Thanh điều hướng đầy đủ thử có hiển thị lên lại toàn bộ các phím điều hướng ko nhé,
Cảm ơn bạn. Đã chỉnh lại được rồi :)

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Vsmart dùng Accessibility làm thanh điều hoánh, nó như ứng dụng, chứ ko phải lõi hđh, nên chạy thằng nào có dùng Accessibility là xịt.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB