• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Live 4 - Vấn đề và gợi ý cải thiện Game Mode

Kiyosori

Lớp mầm
Thành viên
Hello, em mới biết đến sự tồn tại của forum này và khá vui vì nó vẫn còn hoạt động mặc dù Vsmart đã dừng sản xuất 🗿

Sau khi VOS 4.0 đc ra mắt, Game Mode có vẻ như không còn tồn tại nữa mà phải cài dưới dạng APK, khá kì lạ khi đây là một ứng dụng khá hữu ích như Game Launcher của Samsung

Vấn để của em hiện tại là thế này: Hiện tại Game Mode của em đang ở v0.9.0 và mọi thứ đúng như theo một hướng dẫn trên forum này, chỉ có một vấn đề là khi mình muốn chọn quay video hay chụp màn hình ở Game Mode, nó không nhận gì cả, nghĩa là nó không chụp hay quay video, em phải dùng trên thanh công cụ phần thanh thông báo

Liệu cái này khắc phục đc không ạ?

Kiyosori

Lớp mầm
Thành viên
Edit nhỏ:
Game Mode chỉ thiếu đúng một thứ quan trọng là khoá màn hình trong khi chạy game ngầm

như Game Launcher của Samsung, nó có khả năng
- Giảm độ sáng màn hình
- Tắt khả năng thao tác trên màn hình
Rất tốt khi cày game hay để AFK ✨

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hello, em mới biết đến sự tồn tại của forum này và khá vui vì nó vẫn còn hoạt động mặc dù Vsmart đã dừng sản xuất 🗿

Sau khi VOS 4.0 đc ra mắt, Game Mode có vẻ như không còn tồn tại nữa mà phải cài dưới dạng APK, khá kì lạ khi đây là một ứng dụng khá hữu ích như Game Launcher của Samsung

Vấn để của em hiện tại là thế này: Hiện tại Game Mode của em đang ở v0.9.0 và mọi thứ đúng như theo một hướng dẫn trên forum này, chỉ có một vấn đề là khi mình muốn chọn quay video hay chụp màn hình ở Game Mode, nó không nhận gì cả, nghĩa là nó không chụp hay quay video, em phải dùng trên thanh công cụ phần thanh thông báo

Liệu cái này khắc phục đc không ạ?
Chắc phải xài trên thanh trạng thái giống bạn nói thôi

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB