• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart live 4 tụt pin nhanh sau khi update lên vos 4

Wall

Lớp mầm
Thành viên
Rất nhiều bạn phàn nàn pin tụt nhanh sau khi update lên vos 4. Có bạn nào biết cách khắc phục không?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Rất nhiều bạn phàn nàn pin tụt nhanh sau khi update lên vos 4. Có bạn nào biết cách khắc phục không?
Vos 4 nói riêng, android 11 nói chung mình thấy pin hao hơn bình thường. Chắc chỉ có root mới vọc sửa vụ này. Mình đọc Vsmart bây giờ vọc rom khó. Chắc phải chờ bộ phận phát triển Vsmart cập nhật bản mới xử lý thôi.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
theo mình biết thì vos 4 mới chỉ có bản beta dành cho dòng aris chứ đâu có live 4 ở đây. Đề nghị bạn sửa lại tiêu đề cho phù hợp, tránh gây hiểu lầm cho ace live 4.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
theo mình biết thì vos 4 mới chỉ có bản beta dành cho dòng aris chứ đâu có live 4 ở đây. Đề nghị bạn sửa lại tiêu đề cho phù hợp, tránh gây hiểu lầm cho ace live 4.
Nếu vọc và lên theo cách thủ công thì live đã lên vos 4 (không phải ota theo cách tự động). Nhớ là bạn toan704 đăng tháng 1.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nếu vậy là do bản rom cook vos 4
Để ứng dụng vos 4.0 tương thích google cực khó... Vì google cập nhật liên tục, lỗi không tránh khỏi. Nghịch lý luôn có, người thì thích cập nhật nhưng lỗi quay qua chửi. Để máy có cập nhật hãng phải trải qua nhiều bước. Vọc rom lỗi thì quay qua chửi người hướng dẫn up rom thủ công. Ahihi. Các bản rom vos 4.0 bộ phận phát triển vsmart cũng vọc như vọc rom cook mà, nhưng tầm công ty chứ không phải cá nhân. Số lượng người lỗi ít đâu nhiều.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB