• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart live 4 bị đơ cảm ứng,

Thuan

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người, mình mới mua một chiếc vsmart live 4 được mấy ngày, hôm nay đang dùng tự nhiên nó bị đơ màn hình, muốn khởi động lại mà cũng k khởi động dc.Cảm giác nó bị lỗi phần mềm. Ai bị lỗi này chưa, cho m xin ít kinh nghiệm (mình không cài phần mềm gì nặng cả). Muốn đi bảo hành mà ở xa trung tâm bảo hành quá. Cảm ơn mọi người!
2021-05-29 20_50_27-(4) Facebook.png

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào mọi người, mình mới mua một chiếc vsmart live 4 được mấy ngày, hôm nay đang dùng tự nhiên nó bị đơ màn hình, muốn khởi động lại mà cũng k khởi động dc.Cảm giác nó bị lỗi phần mềm. Ai bị lỗi này chưa, cho m xin ít kinh nghiệm (mình không cài phần mềm gì nặng cả). Muốn đi bảo hành mà ở xa trung tâm bảo hành quá. Cảm ơn mọi người!Xem đính kèm 3769
Đơ nhiều nguyên nhân: nóng máy, vừa sạc vừa xài , sung đột ứng dụng, chưa cập nhật vos.
Bạn vào:
- Cài đặt > giới thiệu điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng (nhấp vào này 7 lần).
- Cài đặt > hệ thống > tuỳ chọn cho nhà phát triển >các ứng dụng đang hoạt động . Ứng dụng nào chiếm dung lượng cao gây hao ram rồi chụp hình gửi lên anh em xem.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đơ máy thì thường là giữ nút nguồn trên 10 giây là máy tự động khởi động lại, còn nó đơ luôn thì mình chưa gặp

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xưa bị đơ cứ tháo pin lắp lại, giờ thì không được nữa, nên nếu cách giữ nút nguồn mà không hoạt động luôn thì mình bó tay, chờ cao nhân tới thôi

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chào mọi người, mình mới mua một chiếc vsmart live 4 được mấy ngày, hôm nay đang dùng tự nhiên nó bị đơ màn hình, muốn khởi động lại mà cũng k khởi động dc.Cảm giác nó bị lỗi phần mềm. Ai bị lỗi này chưa, cho m xin ít kinh nghiệm (mình không cài phần mềm gì nặng cả). Muốn đi bảo hành mà ở xa trung tâm bảo hành quá. Cảm ơn mọi người!Xem đính kèm 3769
cá nhân mình nghĩ máy bị sung đột ứng dụng và chưa cập nhật VOS. Nếu khởi động lại được máy thì điều đầu tiên là cập nhật VOS ngay, sau đó khởi động lại máy lần nữa và tiến hành cập nhật các app thông qua CH play, nếu cẩn thận thì khởi động lại lần nữa rồi hãy sử dụng.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB