• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart launcher

Neih

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người cho em hỏi với, nay em có vọc vạch xóa cái launcher gốc của Vsmart đi để chuyển sang hẳn 1 launcher khác. Nhưng từ lúc xóa đi là thao tác vuốt đa nhiệm từ dưới lên cũng đi theo luôn, vậy có cách nào xóa launcher gốc đi mà vẫn giữ được cử chỉ đó không ? Em cám ơn mọi người ạ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Theo mình biết thì launcher gốc của Vsmart không xóa được vì nó là 1 phần bắt buộc của VOS. Bạn chỉ có thể cài launcher của bên khác vào và cài đặt nó trở thành launcher mặc định, thay thế launcher gốc.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người cho em hỏi với, nay em có vọc vạch xóa cái launcher gốc của Vsmart đi để chuyển sang hẳn 1 launcher khác. Nhưng từ lúc xóa đi là thao tác vuốt đa nhiệm từ dưới lên cũng đi theo luôn, vậy có cách nào xóa launcher gốc đi mà vẫn giữ được cử chỉ đó không ? Em cám ơn mọi người ạ
Ko được nhé bạn. Launcher đi chung nhé. Sao không xài song song ưng chọn cái nào cũng được.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Launcher của mỗi hãng đều có những chức năng chỉ dùng được trên hệ điều hành của hãng đó nhé bác.

Neih

Lớp mầm
Thành viên
Ko được nhé bạn. Launcher đi chung nhé. Sao không xài song song ưng chọn cái nào cũng được.
nó cứ khựng lúc vuốt đa nhiệm ấy bác ạ, em nghĩ là do launcher gốc nó không tối ưu tốt nên chạy adb xóa đi, nhưng xóa thì lại bị như kia nên phải cài lại, chán thật

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB