• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi VSmart joy3 bị lỗi

huynguyen1705

Lớp mầm
Thành viên
em vừa mua máy và khi vào mục kết nối wifi thì không tìm thấy wifi của phòng mặc dù các thiết bị khác đều hiện và kết nối được
Là không hiện wifi ra để kết nối luôn ấy ạ.
Xin giúp e ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em vừa mua máy và khi vào mục kết nối wifi thì không tìm thấy wifi của phòng mặc dù các thiết bị khác đều hiện và kết nối được
Là không hiện wifi ra để kết nối luôn ấy ạ.
Xin giúp e ạ
Máy mới hay cũ bạn. Không hiện tất cả wifi xung quanh luôn hả?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
có lẽ router đó đang phát wifi băng tần 5Ghz nên Joy3 không thể nhận thấy nguồn wifi đó. Joy3 chỉ kết nối được với wifi băng tần 2.4Ghz thôi.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thì giờ xem router đang để hai băng tần 2,4 với 5 riêng, hay gộp? Dùng máy khác kiểm tra xem bandwidth bao nhiêu? Dùng joy 3 join wifi khác? Khởi động lại máy vẫn không nhận thì reset cài đặt gốc, reset xong rồi vẫn bị -> đem đi bảo hành.

huynguyen1705

Lớp mầm
Thành viên
rất tiếc là không có cách nào. Nếu bạn đang là sinh viên thì nên đăng ký gói sinh viên với nhà mạng đi để được hỗ trợ gói kết nối 4G chi phí thấp nhất có thể.
em thấy thông số wifi của joy3 là

802.11 a/b/g/n/ac thì là 5hz r mà ạ ._.?

huynguyen1705

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 không có ac, n thôi. Max 300Mbps.
Chuẩn kết nối 802.11n hỗ trợ tốc độ tối đa lên đến 600 Mpbs, có thể hoạt động trên cả băng tần 2.4 GHz và 5 GHz, nếu router hỗ trợ thì hai băng tần này có thể cùng phát sóng song song.

thế là vẫn vô dc 5 ._.
vậy là do máy r phải k ạ ?

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên

300Mbps đến 450Mbps nếu 3 ăng ten thôi.

Nhưng mà bạn cho chi tiết hơn về khoảng cách đến cái router đấy, tầm bao nhiêu thiết bị đang vào, quanh bạn có nhiều thiết bị đang cùng vào không? Etc..

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chuẩn kết nối 802.11n hỗ trợ tốc độ tối đa lên đến 600 Mpbs, có thể hoạt động trên cả băng tần 2.4 GHz và 5 GHz, nếu router hỗ trợ thì hai băng tần này có thể cùng phát sóng song song.

thế là vẫn vô dc 5 ._.
Router có thể hỗ trợ và còn phải phát băng tần 2.4 nữa thì mới được, nếu người cài đặt họ không cho phát thì bằng huề.

Mình đang xài Joy3 đây, router công ty có phát cả 2 băng tần, nhưng con joy3 chỉ đọc được băng tần 2.4 còn con ip7 thì bắt được cả 2 băng tần. Ví dụ như vậy luôn để bạn hiểu rõ lý do tại sao.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thường router có 2 chế độ băng tần là mixed = gộp 2,4 lẫn 5. Và tách hai băng tần ra, thì chắc chắn phải bắt được băng tần 2,4; chứ không thể router chỉ phát băng tần 5, trừ khi chủ router tắt hoặc ẩn đi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

thế là vẫn vô dc 5 ._.
Bạn bấm nút nguồn! Hiện: bạn bấm giữ tắt nguồn 3 giây. Đồng ý để máy vô chế độ an toàn. Kiểm tra thử bắt wifi nhé. Nếu còn bị thì bảo hành hoặc bạn khôi phục máy trước khi đi bảo hành.

huynguyen1705

Lớp mầm
Thành viên
Router có thể hỗ trợ và còn phải phát băng tần 2.4 nữa thì mới được, nếu người cài đặt họ không cho phát thì bằng huề.

Mình đang xài Joy3 đây, router công ty có phát cả 2 băng tần, nhưng con joy3 chỉ đọc được băng tần 2.4 còn con ip7 thì bắt được cả 2 băng tần. Ví dụ như vậy luôn để bạn hiểu rõ lý do tại sao.
joy 4 có khác ko ạ để e cố up lên .-.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB