• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart Joy 3 (VOS 2.5) sau khi cập nhật thì sạc pin gặp vấn đề 75% báo đầy

hathingocyen

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người,
Tình hình là em mới mua Joy 3 (VOS 2.5) được 1 tuần, sau khi về sử dụng rất ok nhưng cách đây 4 5 ngày thì có một bản cập nhật (vẫn VOS 2.5) em đã cập nhật thì gặp tình trạng:
Sạc pin chỉ sạc đến 76% là không lên pin nữa -> rút sạc ra để tầm hơn 1 tiếng sau sạc lại lên 82% pin và lại gặp tình trạng không lên pin tiếp tục. -> Em tắt nguồn máy để khoảng 30ph cắm sạc (vẫn tắt nguồn) thì máy mới lên pin => em đã gặp tình trạng này 2 lần
Mọi người cho em hỏi ý kiến có bạn nào gặp tình trạng này không ạ? (Em thấy có một bạn cũng gặp tình trạng như em)
Mình nên đi ra hãng bảo hành để xem do phần cứng hay phần mềm không ạ?
Em cảm ơn nhiều!

Sửa lần cuối:

hoangnam

Moderator
Thành viên

Vsmart xác nhận là có lỗi này ở bản cập nhật vừa qua ở 1 số máy nha Joy 3 nha bác, mình thì không bị...bác đợi bản cập nhật sau fix lỗi này nha.

Linhtran

Lớp mầm
Thành viên
Xóm mình mua 3 cái cập nhật lên thì một máy bị sạc chỉ được 75 76% báo đầy. Đem ra tgdd đổi mới luôn.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Xóm mình mua 3 cái cập nhật lên thì một máy bị sạc chỉ được 75 76% báo đầy. Đem ra tgdd đổi mới luôn.
Do bản cập nhật bị lỗi á, bên vin họ kêu đang fix mà cũng hên xui máy bị máy không...cái này phần mềm nên anh em nào đang bị lỗi trên đợi bản cập nhật nha.

congavang87

Lớp mầm
Thành viên
mình cũng bị vấn đề như chủ thớt máy báo sạc quá nóng rồi dừng lại ở 75% mong vin ra bản update fix lỗi này chứ sạc thế này chán quá mà sợ bị nổ

Dzung

Lớp mầm
Thành viên
mình cũng bị lỗi 76% này.nhưng khởi động lại thì lại xạc OK.chắc phải mang đi đổi thôi

Luan73888

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị, reset máy cũng ko khắc phục được. Cắm sạc qua đêm mà cũng chỉ 75%. Máy chỉ còn nhận được pin là 4000. Máy vừa mua được hơn 1 tháng

NguyenMinn

Lớp mầm
Thành viên
Cái này có lẽ là lỗi tương thích giữa máy và sạc joy. Mọi người dùng cục sạc nhanh của hãng khác sạc đầy cho joy3 1 lần thử xem nhé. Sau đó có thể dùng lại sạc zin.

Luan73888

Lớp mầm
Thành viên
đã sạc bằng củ sạc khác nhưng cũng ko được, chắc chờ VOS 3.0 xem sao.
Mình thử tắt máy và sạc thì đã lên lại được 100%. để khi nào hết pin sạc bằng củ zin xem sao

Sửa lần cuối:

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chào mọi người,
Tình hình là em mới mua Joy 3 (VOS 2.5) được 1 tuần, sau khi về sử dụng rất ok nhưng cách đây 4 5 ngày thì có một bản cập nhật (vẫn VOS 2.5) em đã cập nhật thì gặp tình trạng:
Sạc pin chỉ sạc đến 76% là không lên pin nữa -> rút sạc ra để tầm hơn 1 tiếng sau sạc lại lên 82% pin và lại gặp tình trạng không lên pin tiếp tục. -> Em tắt nguồn máy để khoảng 30ph cắm sạc (vẫn tắt nguồn) thì máy mới lên pin => em đã gặp tình trạng này 2 lần
Mọi người cho em hỏi ý kiến có bạn nào gặp tình trạng này không ạ? (Em thấy có một bạn cũng gặp tình trạng như em)
Mình nên đi ra hãng bảo hành để xem do phần cứng hay phần mềm không ạ?
Em cảm ơn nhiều!
Đa số mình thấy ai lên cập nhật đều giống như bạn

CheckItSoundVigga

Lớp mầm
Thành viên
Cái này có vẻ nhiều người bị, mình xài joy 3 cũng dính lỗi pin tới 76% là không lên được nữa, sau đó mình có khởi động lại máy thì sạc lên tiếp dc nhưng từ đây thì sạc pin chậm như rùa bò, thử xài cái sạc nhanh khác thì nó cũng vận vậy

hathingocyen

Lớp mầm
Thành viên
Vâng em cảm ơn các bác, mấy bữa nay cứ sạc là em tắt nguồn là sạc rất ok, đoạn sau cũng không bị chậm lắm.
Chắc đợi bản update mới coi tình hình sao ạ :'(

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB