• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Joy 3 không thể ấn 2 lần để sáng màn hình

tantai040795

Lớp mầm
Thành viên
tình hình em mua máy đc 4 ngày, lúc mua về thì ấn màn hình 2 lần để sáng màn hình khóa được, hôm nay em tắt nguồn mở lại tự dựng không thể ấn 2 lần để sáng màn hình khóa nữa, nhưng ấn 2 lần tắt thì được(không hiểu nổi luôn), e đã thử reset máy, tắt trong mục chọn rồi mở lại nhưng vẫn không được, nó là cái tiện lợi nhất để tránh hư nút nguồn mà bị vậy ức chế quá ạ, mọi người cho em hỏi phải lỗi không ạ, cần đem ra trung tâm bảo hành không, hay tự khắc phục được chỉ em với, cảm ơn mọi người

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
tình hình em mua máy đc 4 ngày, lúc mua về thì ấn màn hình 2 lần mở được, còn tắt thì phải ấn 2 lần bên trên thanh công cụ, tự dưng hôm nay không thể ấn 2 lần để mở điện thoại được nữa, nhưng ấn 2 lần tắt thì được, e đã thử reset máy, tắt trong mục chọn rồi mở lại nhưng vẫn không được, nó là cái tiện lợi nhất để tránh hư nút nguồn mà bị vậy ức chế quá ạ, mọi người cho em hỏi phải lỗi không ạ, cần đem ra trung tâm bảo hành không, hay tự khắc phục được chỉ em với, cảm ơn mọi người
Bạn bấm nút tắt nguồn, hiện: bấm chữ tắt nguồn 3 giây. Ok. Để máy khởi vô chế độ an toàn có bị không? Bị thì đi trung tâm thôi.

tantai040795

Lớp mầm
Thành viên
Bạn bấm nút tắt nguồn, hiện: bấm chữ tắt nguồn 3 giây. Ok. Để máy khởi vô chế độ an toàn có bị không? Bị thì đi trung tâm thôi.
em thử rồi vẫn không được ạ :(( buồn ghê đầu năm hư điện thoại, mua con mới cái bị lỗi, năm nay tiêu tùng tiếp

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em thử rồi vẫn không được ạ :(( buồn ghê đầu năm hư điện thoại, mua con mới cái bị lỗi, năm nay tiêu tùng tiếp
Mà nút nguồn bấm cả tỉ lần có sao đâu. Chuyện gì phải lo hư nút nguồn. Còn có chạm vân tay nữa mà.

tantai040795

Lớp mầm
Thành viên
Mà nút nguồn bấm cả tỉ lần có sao đâu. Chuyện gì phải lo hư nút nguồn.
quen tay ạ, với mua con máy mới tinh tự nhiên bị lỗi phải lo chứ ạ, nay lỗi này biết mai lại gặp lỗi khác, em sài qua con vsmart live rồi, rơi đúng 1 lần giờ nằm đag đợi thay màn hình, vì không có màn hình ở chi nhánh Cần Thơ, mới mua con này. Ủng hộ hàng Việt nhưng tự nhiên vầy thì hụt hẫn chứ, dù bấm nút nguồn tỉ lần nhưng cái điện thoại vốn dĩ là ấn màn hình được sao lại phải ấn nút nguồn?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
quen tay ạ, với mua con máy mới tinh tự nhiên bị lỗi phải lo chứ ạ, nay lỗi này biết mai lại gặp lỗi khác, em sài qua con vsmart live rồi, rơi đúng 1 lần giờ nằm đag đợi thay màn hình, vì không có màn hình ở chi nhánh Cần Thơ, mới mua con này. Ủng hộ hàng Việt nhưng tự nhiên vầy thì hụt hẫn chứ, dù bấm nút nguồn tỉ lần nhưng cái điện thoại vốn dĩ là ấn màn hình được sao lại phải ấn nút nguồn?
Bạn có vọc vạch gì trong chế độ nhà phát triển. Tắt cảm biến bị bật.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cài đặt > Giới thiệu về điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng (bấm 7 lần)
Hệ thống > Tùy chọn nhà phát triển > Ô nhà phát triển cài đặt nhanh > Tắt cảm biến (Tắt cảm biến sẽ tắt tất cả các cảm biến);

tantai040795

Lớp mầm
Thành viên
Bạn có vọc vạch gì trong chế độ nhà phát triển. Tắt cảm biến bị
Cài đặt > Giới thiệu về điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng (bấm 7 lần)
Hệ thống > Tùy chọn nhà phát triển > Ô nhà phát triển cài đặt nhanh > Tắt cảm biến (Tắt cảm biến sẽ tắt tất cả các cảm biến);
lần đầu em biết cái vụ này luôn, cảm ơn nhiều ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
sẵn cho e hỏi luôn nên dán cường lực không ạ, lúc trước em cứ nghe dán cường lực dễ liệt cảm ứng, nên không dán, đến khi rơi con vsmart live e tiếc đứt ruột
Tùy bạn à. Dán thì đở hơn không dán ( nhưng rớt đủ lực cũng bể à). Cá nhân mình thì không dán cường lực.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
sẵn cho e hỏi luôn nên dán cường lực không ạ, lúc trước em cứ nghe dán cường lực dễ liệt cảm ứng, nên không dán, đến khi rơi con vsmart live e tiếc đứt ruột
Dán cường lực thì cảm ứng kém đi thôi bạn, còn vụ liệt cảm ứng thì mình chưa thấy bao giờ

sadtango289

Lớp lá
Thành viên
joy 3 có cái rất dở là khi reboot hay tắt hẳn rồi mở lại máy -> cho máy khóa màn lần đầu tiên , thì đều phải bấm nút nguồn ( với máy ko đặt khóa ) hoặc phải nhập pin ( với máy đặt khóa ) thì mới kích hoạt được các chức năng abc ( trong đó có 2 chạm bật màn hình )

PS : được mấy ai mua con này về lại nhảy vào developer mode để tắt cảm biến ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
joy 3 có cái rất dở là khi reboot hay tắt hẳn rồi mở lại máy -> cho máy khóa màn lần đầu tiên , thì đều phải bấm nút nguồn ( với máy ko đặt khóa ) hoặc phải nhập pin ( với máy đặt khóa ) thì mới kích hoạt được các chức năng abc ( trong đó có 2 chạm bật màn hình )

PS : được mấy ai mua con này về lại nhảy vào developer mode để tắt cảm biến ?
Có những bạn mua máy mới mà được kích hoạt bảo hành hơn 2 tháng. Những máy mới bán dưới dạng thanh lí ( sẽ bật chế độ nhà phát triển). Mình sử dụng joy 1 + mới. Mình đã mới mua joy 2+ và joy 3 hàng thanh lí. Hàng xài ok hết những thao tác cơ bản chỉ có điều hàng Vsmart thì loa, camera và anten sóng chưa tốt.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
tình hình em mua máy đc 4 ngày, lúc mua về thì ấn màn hình 2 lần để sáng màn hình khóa được, hôm nay em tắt nguồn mở lại tự dựng không thể ấn 2 lần để sáng màn hình khóa nữa, nhưng ấn 2 lần tắt thì được(không hiểu nổi luôn), e đã thử reset máy, tắt trong mục chọn rồi mở lại nhưng vẫn không được, nó là cái tiện lợi nhất để tránh hư nút nguồn mà bị vậy ức chế quá ạ, mọi người cho em hỏi phải lỗi không ạ, cần đem ra trung tâm bảo hành không, hay tự khắc phục được chỉ em với, cảm ơn mọi người
Máy Joy3 của mình vẫn gõ 2 lần vào màn hình để tắt và mở màn hình được hết nhé, và cũng có dùng song song với mở màn hình bằng vân tay luôn, không phải tắt cảm biến gì cả. Bạn xem thử có cài đặt giống như trong hình không?

Đính kèm

113 KB · Lượt xem: 122

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Giống mình xài bình thường. Bạn ấy khôi phục mà vẫn bị thì lỗi vos.
Máy Joy3 của mình vẫn gõ 2 lần vào màn hình để tắt và mở màn hình được hết nhé, và cũng có dùng song song với mở màn hình bằng vân tay luôn, không phải tắt cảm biến gì cả. Bạn xem thử có cài đặt giống như trong hình không?

Đính kèm

68.1 KB · Lượt xem: 133

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Giống mình xài bình thường. Bạn ấy khôi phục mà vẫn bị thì lỗi vos.
Thông thường thì khi đã khôi phục lại máy thì sẽ khắc phục được các lỗi, mình nghĩ bạn @tantai040795 chỉ khởi động lại máy chứ không phải khôi phục (hard reset). Ngoài ra, bạn ấy nên cập nhật bản vá bảo mật mới nhất để tối ưu trải nghiệm vì rất nhiều bạn xem thường việc này vì sợ máy giảm hiệu năng.