• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart Joy 3 không có cài đặt vân tay

Vinh623

Lớp mầm
Thành viên
Em mới mua lại con vsmart joy 3 cũ ở thế giới di động, trông mặt sau rõ ràng có nút tròn vân tay nhưng vào cài đặt không thấy vân tay đâu. Em có tìm hiểu trên mạng nhưng chẳng có trường hợp nào bị như em cả. Các bác có ai biết máy em bị lỗi chương trình hay làm sao cho em xin ý kiến với ạ :( mua ở thế giới di động cũng uy tín chứ đâu phải mua vớ vẩn đâu mà lại bị như vậy.

tien69

Lớp lá
Thành viên
Em mới mua lại con vsmart joy 3 cũ ở thế giới di động, trông mặt sau rõ ràng có nút tròn vân tay nhưng vào cài đặt không thấy vân tay đâu. Em có tìm hiểu trên mạng nhưng chẳng có trường hợp nào bị như em cả. Các bác có ai biết máy em bị lỗi chương trình hay làm sao cho em xin ý kiến với ạ :( mua ở thế giới di động cũng uy tín chứ đâu phải mua vớ vẩn đâu mà lại bị như vậy.Xem đính kèm 2543Xem đính kèm 2544

đầu tiên vào Cài đặt>Hệ thống>Tùy chọn đặt lại>Xoá mọi dữ liệu

sau khi xoá xong kiểm tra lại có vân tay chưa, nếu chưa có thì vào trang web này https://support.vsmart.net/vn-vi/machine rồi điền số Imei máy vào, xong kiểm tra mục "Bảo hành 1 đổi 1" còn hạn ko.

nếu còn thì đem máy ra TTBH hoặc TT Chăm sóc KH gần nhất của Vsmart, nếu kiểm tra lỗi phần cứng mà còn thời gian bảo hành 1 đổi 1 của Vsmart thì chúc mừng bác sẽ được đổi 1 máy mới hoàn toàn mới (mình cũng từng mua máy cũ 1 lần bị hỡ sáng và thế là được đổi sang con Joy3 3Gb mới, mà chỉ với 2tr mua con máy cũ bị lỗi :) )...

nếu hết hạn 1 đổi 1 thì ra TGDD để đổi máy cũ khác hoặc hoàn tiền (miễn vẫn còn trong tháng đầu lúc mua máy)

ko biết máy bác có bị lỗi hay ko, nhưng nói trước nếu đổi máy trực tiếp từ bên Vsmart mà nếu sau này bác ko thích máy đó nữa, thì sẽ ko được trả hàng bên TGDD đâu đấy vì chính sách máy cũ bên TGDD. Còn nếu trả hàng bên TGDD thì sẽ dc hoàn tiền trong tháng đầu tiên nếu bị lỗi...

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Từ ngày có phần mềm ẩn ứng dụng nhiều anh em nghe lỗi ẩn: vân tay với nhận diện khuôn mặt.
Có bạn khôi phục máy cài đặt gốc thì hết.
Fingerprint ẩn thôi không mất đâu.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB