• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart Aris

AnDang

Lớp mầm
Thành viên
Ở đây có bác nào không chạy ứng dụng gì mà vẫn ngốn hơn 1 nữa tổng Ram của máy ko. Mình đã tối ưu ram bằng Chăm sóc thiết bị. Hay là mặc định nó sẽ sử dụng hết chừng đó Ram mặc dù ko xài gì?
Cần lới giải đáp.

Đính kèm

101.7 KB · Lượt xem: 193

AnDang

Lớp mầm
Thành viên
Bạn vào Cài đặt > Pin. Xem có bật Pin thích ứng ko. Có thì tắt đi và kiểm tra lại xem sao
Bạn vào Cài đặt > Pin. Xem có bật Pin thích ứng ko. Có thì tắt đi và kiểm tra lại xem sao
Mình đã làm theo rồi. Vẫn tình trạng có lục thì nhận đc, có lúc im re đến khi mở dt lên thì nhận, có lúc phải vào app thì tin nhắn nó mới nhảy.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình đã làm theo rồi. Vẫn tình trạng có lục thì nhận đc, có lúc im re đến khi mở dt lên thì nhận, có lúc phải vào app thì tin nhắn nó mới nhảy.
Vậy thì liên quan đến kết nối mạng rồi. Có lẽ bạn đã bật tiết kiệm dữ liệu khi máy ở trạng thái ngủ, nó ngừng kết nối. Khi máy được kích hoạt trở lại thì mạng kết nối và tin nhắn vào. Mình đoán vậy.

AnDang

Lớp mầm
Thành viên
Vậy thì liên quan đến kết nối mạng rồi. Có lẽ bạn đã bật tiết kiệm dữ liệu khi máy ở trạng thái ngủ, nó ngừng kết nối. Khi máy được kích hoạt trở lại thì mạng kết nối và tin nhắn vào. Mình đoán vậy.
Mình đã tắt tiết kiệm r. Vẫn còn mấy ngày nữa cho phép đổi trả. Để xem sao. Tắt mở lại máy mấy lần thấy có vẻ tiến triển chút.