• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Vsmart Aris Pro lỗi khi cài đặt nhạc chuông ngoài

dungmt

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là mình mới sắm em Vsmart Aris Pro 128GB.
Hôm nay táy máy bỏ 40k VND mua chương trình cắt nhạc chuông, sau khi cài nhạc chuông mới cắt làm mặc định thì xảy ra các vấn đề sau:
- Mục đặt nhạc chuông trong cài đặt bị Force Close nên không thể thiết lập được nhạc chuông riêng biệt cho từng SIM (Xem Video mình gửi kèm ở link dưới)

- Do việc không thay đổi được nhạc chuông cho từng SIM nên dẫn đến một lỗi nghiêm trọng là máy tự khởi động lại khi có cuộc gọi đến SIM 2, gọi đến SIM 1 thì bình thường.
Mình hi vọng lỗi này sẽ được khắc phục sớm vì mặc dù máy mới mua nhưng mình đã chuyển hết các dữ liệu quan trọng lên đó nên không thể hard reset được.

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Xoá cái file nhạc chuông mới cắt với cái app làm nhạc chuông xem sao nhé bác.
Không hard reset được thì vào khôi phục chọn Reset App preferences (dòng 2) xem sao - mình dùng giao diện tiếng anh không biết tiếng việt nó ghi cái gì

dungmt

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi này mình nghĩ là hard reset sẽ hết, tuy nhiên vấn đề là mình không thể hard reset máy này được.

Congthanh89

Lớp mầm
Thành viên
Mình xài joy4 mà từ khi lên vos4.0 thì cứ cài nhạc chuông vài tiếng sau là tự động về nhạc chuông mặc đinh. Trong này có cao nhân nào biết cách khắc phục ko . Giúp mình với .cám ơn nhiều ạ

nghiamvit

Lớp mầm
Thành viên
Mình xài joy4 mà từ khi lên vos4.0 thì cứ cài nhạc chuông vài tiếng sau là tự động về nhạc chuông mặc đinh. Trong này có cao nhân nào biết cách khắc phục ko . Giúp mình với .cám ơn nhiều ạ
Con live 4 của mình cũng bị như vậy, bực bội ghê

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB