• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Aris bản 8gb tụt 10% pin một đêm

DoanTrong

Lớp mầm
Thành viên
Chào cả nhà ! Như tiệ đề e mới mua vsmart Aris bản 8gb được 3 hôm , theo dõi qua đem pin tụt 10% ban ngày dùng cũng nhanh hết pin hơn các dòng điện thoại khác . E so sánh với con Live cũ đã hơn 1 năm của e pin tụt còn nhanh hơn . Ae cho hỏi cái này vẫn do máy như vậy hay do máy e bị lỗi , có ai bị giống em ko ? Cảm ơn ạ !

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Mình dùng Aris thường thì không bị vấn đề này, thậm chí pin còn rất là trâu. Bạn thử cho cập nhật lên version mới nhất, factory reset máy rồi theo dõi lại thử xem có bị không

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào cả nhà ! Như tiệ đề e mới mua vsmart Aris bản 8gb được 3 hôm , theo dõi qua đem pin tụt 10% ban ngày dùng cũng nhanh hết pin hơn các dòng điện thoại khác . E so sánh với con Live cũ đã hơn 1 năm của e pin tụt còn nhanh hơn . Ae cho hỏi cái này vẫn do máy như vậy hay do máy e bị lỗi , có ai bị giống em ko ? Cảm ơn ạ !
Do phần tối ưu hoá pin (nếu không gắn sim và không bật wifi, không đăng nhập chplay sẽ không tốn pin. cách để test điện thoại).
Hoặc
Cài đặt > ứng dụng > truy cập đặt biệt > tối ưu hoá pin > tất cả ứng dụng > chọn tối ưu pin thử tất cả ứng dụng thử nhé

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Xả hết sạch pin rồi kiếm cục sạc 10W loại xịn hoặc đồ zin của hãng khác đàng hoàng tý xíu sạc thử xem. Mình mua máy về chỉ xài cục anker không dùng cục sạc nhanh của máy :D

DoanTrong

Lớp mầm
Thành viên
Xả hết sạch pin rồi kiếm cục sạc 10W loại xịn hoặc đồ zin của hãng khác đàng hoàng tý xíu sạc thử xem. Mình mua máy về chỉ xài cục anker không dùng cục sạc nhanh của máy :D
Vì sao vậy bác ?

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Vì sao vậy bác ?
Theo mình test xưa giờ sạc nhanh chính là nguyên nhân làm pin tuột lẹ. Nên trừ phi gấp lắm mình mới dùng tới sạc nhanh, không thì sạc 10W muôn năm. Mình thấy sạc nhanh cũng không chênh mấy so với sạc thường, và từ khoảng 70% nó chẳng khác gì sạc thường luôn.

DoanTrong

Lớp mầm
Thành viên
Theo mình test xưa giờ sạc nhanh chính là nguyên nhân làm pin tuột lẹ. Nên trừ phi gấp lắm mình mới dùng tới sạc nhanh, không thì sạc 10W muôn năm. Mình thấy sạc nhanh cũng không chênh mấy so với sạc thường, và từ khoảng 70% nó chẳng khác gì sạc thư
Mình thấy không hoàn toàn như vậy vì cũng dùng vs live hơn 1 năm rồi sax nhanh suốt ngày nhưng pin vẫn trâu . Chắc gấp 2 con aris mới mua

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Theo mình test xưa giờ sạc nhanh chính là nguyên nhân làm pin tuột lẹ. Nên trừ phi gấp lắm mình mới dùng tới sạc nhanh, không thì sạc 10W muôn năm. Mình thấy sạc nhanh cũng không chênh mấy so với sạc thường, và từ khoảng 70% nó chẳng khác gì sạc thường luôn.
Sạc nhanh tới 70% thì sạc bình thường đúng rồi. Còn việc sạc nhanh mau tuột pin thì chắc không rồi ( mau chai pin hơn thì có nhưng Aris mới mà chưa nổi chai đâu ). Lên android 10 pin cũng mau hết vì thêm nhiều tác vụ chạy ngầm hơn.

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Cách mình thường dùng để tự recalibrate lại mấy cục pin có dấu hiệu ngơ ngáo đó chứ :D.
Với lại còn 1 chi tiết nữa quên bàn tới là mức độ sử dụng của mỗi người nữa

Đính kèm

142.7 KB · Lượt xem: 233

Razic

Lớp mầm
Thành viên
Do bản cập nhật mới nhất đấy bác , chơi game lag hơn . Pin tụt nhanh như tụt quần . Giờ muốn backup về mà bó tay bác ạ

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB