• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart active 3 sạc không vào pin

Kami

Lớp mầm
Thành viên
Mình sạc tối hôm qua rất bình thường không có gì xảy ra cả.Nhưng sáng nay thì pin nó vẫn còn ở mức 86% mà ko còn nhận sạc được nữa.Mình thử dây khác cũng không nhận sạc được luôn.Mong các mod cũng như anh em giúp đỡ mình với ạ chứ chân sạc và pin mình thay 5 tháng nay rồi và mình không có rút cắm nhiều lần liên tiếp đâu ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình sạc tối hôm qua rất bình thường không có gì xảy ra cả.Nhưng sáng nay thì pin nó vẫn còn ở mức 86% mà ko còn nhận sạc được nữa.Mình thử dây khác cũng không nhận sạc được luôn.Mong các mod cũng như anh em giúp đỡ mình với ạ chứ chân sạc và pin mình thay 5 tháng nay rồi và mình không có rút cắm nhiều lần liên tiếp đâu ạ
Tắt nguồn sạc bị không? Thử đi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
À mình thử rồi vẫn không sạc lên luôn á
Thử cách này vô chế độ recovery:
Tắt nguồn máy/ bấm cùng lúc tăng âm lượng và nguồn vài giây/ hiện màn hình bấm giảm âm lượng xuống chọn mục recovery, bấm nguồn chọn/ tiếp tục bấm tăng âm lượng 4 giây/ vô màn hình bấm giảm âm lượng , chọn wipe cache partition (nhớ chọn đúng mục này, chọn nhầm nó xoá hết dữ liệu máy ) , bấm nguồn chọn, yes để đồng ý xoá. Xong thoát hết mở nguồn sạc.

Kami

Lớp mầm
Thành viên
Tắt nguồn máy/ bấm cùng lúc tăng âm lượng và nguồn vài giây/ hiện màn hình bấm giảm âm lượng xuống chọn mục recovery, bấm nguồn chọn/ tiếp tục bấm tăng âm lượng 4 giây/ vô màn hình bấm giảm âm lượng , chọn wipe cache partition (nhớ chọn đúng mục này, chọn nhầm nó xoá hết dữ liệu máy ) , bấm nguồn chọn, yes để đồng ý xoá. Xong thoát hết mở nguồn sạc.
Oki để tầm 1h mình thử ạ tại mình đang bận mà máy còn 20% :v có gì mình rep sau
Mà wipe cache vầy có xóa luôn vinid luôn ko ạ vì vinid mình gmail không còn sử dụng được nên nó ko thể gỡ dc luôn á

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Oki để tầm 1h mình thử ạ tại mình đang bận mà máy còn 20% :v có gì mình rep sau
Mà wipe cache vầy có xóa luôn vinid luôn ko ạ vì vinid mình gmail không còn sử dụng được nên nó ko thể gỡ dc luôn á
Không xoá nhé.
Chỉ có hardreset active 3 mới mất vinid nhé. Cách hardreset thì lên Youtube. Nó sẽ mất hết dữ liệu.

Kami

Lớp mầm
Thành viên
Không xoá nhé.
Chỉ có hardreset active 3 mới mất vinid nhé. Cách hardreset thì lên Youtube. Nó sẽ mất hết dữ liệu.
Dạ thành công rồi ạ
Mình hỏi thêm là mình gắn thẻ nhớ rồi nhưng sao nó không nhận vậy ạ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dạ thành công rồi ạ
Mình hỏi thêm là mình gắn thẻ nhớ rồi nhưng sao nó không nhận vậy ạ?
Nhiều nguyên nhân. Khe thẻ máy bụi hoặc hư. Thẻ dung lượng cao quá 256G. Thẻ không tiếp xúc với khe điện thoại (thẻ hư chân).

Kami

Lớp mầm
Thành viên
Nhiều nguyên nhân. Khe thẻ máy bụi hoặc hư. Thẻ dung lượng cao quá 256G. Thẻ không tiếp xúc với khe điện thoại (thẻ hư chân).
Bụi mình có lau lại rồi
Thẻ chỉ có 128gb(hay nhiêu ấy quên r)
Mình lắp lúc mới mua nhưng vẫn không nhận cho tới bây giờ luôn á

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bụi mình có lau lại rồi
Thẻ chỉ có 128gb(hay nhiêu ấy quên r)
Mình lắp lúc mới mua nhưng vẫn không nhận cho tới bây giờ luôn á
Thường thẻ cắm vô nhận là nó bắt định dạng thẻ để tương thích điện thoại. Nhà có trái chanh hay tất cắm nguyên thẻ vô một lúc rút ra lau sạch cắm lại vô điện thoại

Kami

Lớp mầm
Thành viên
Mod ơi cứ mỗi buổi sáng là sạc không vào được pin luôn.mình vô recovery xong làm những bước mod nói thì tuần đầu ổn tuần sau lúc được lúc không.Mình đi nén tệp lên 80 90% thì mới được.Có cách nào khắc phục luôn không ạ mod?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mod ơi cứ mỗi buổi sáng là sạc không vào được pin luôn.mình vô recovery xong làm những bước mod nói thì tuần đầu ổn tuần sau lúc được lúc không.Mình đi nén tệp lên 80 90% thì mới được.Có cách nào khắc phục luôn không ạ mod?
Đi nén tệp 80% 90% là sao không hiêủ