• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart Active 3 sạc 4h vẫn không đầy pin. Cảm giác sụt pin nhanh

Caogia

Lớp lá
Thành viên
Hi
Có bác nào để ý thời gian sạc pin trên active 3 ko? Máy của mình sạc 4h rồi mà mới 80%.
Cái nữa là máy sụt pin nhanh ghê và lúc mình vừa chơi game vừa sạc thì máy vẫn tụt pin chứ không lên. Còn lúc xài như lướt web thì lên chậm. Đã tắt sạch app đa nhiệm, độ sáng cũng vừa đủ.
Máy mới mua chưa được tháng, app cũng không nhiều và ko có app drain pin,mình cũng hạn chế chạy nền gần như tất cả các app.
Cáp vẫn ngon, cắm laptop vẫn nhận bình thường, máy cũng ko rơi, va đập gì cả.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Caogia

Lớp lá
Thành viên
Mình chơi game tương đối nhẹ, chứ ko chơi game nặng như freefire hay pubg gì cả nhé các bác. Có ai bị như mình k nhỉ

letiendung_7685

Lớp mầm
Thành viên
khi sạc pin mình không sử dụng gì cả, tắt luôn wifi sạc khoảng 2h30 là full 100%, dùng bình thuờng không chơi game được 2 ngày mới phải nạp tiếp.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Active 3 sạc 4 tiếng mới đầy là có vấn đề đó bạn, mình dùng ac3 sạc thường là 155 phút, nói chung cũng tầm 2 tiếng rưỡi...
Bạn cập nhật liên bản mới nhất active 3 rồi khi gắm sạc vào kiểm tra xem có hiện chữ Đang sạc nhanh như hình dưới đây không nha.

Nếu hiển thị mà sạc vẫn lâu thì ra trung tâm bảo hành kiểm tra lại cho chắc, lưu ý là phải dùng cục sạc hãng nha.
Mình chơi liên quan, ping chán chế sạc bật wifi mà nó cũng nhanh chứ ko lâu vậy đâu, check lại coi bác.

Sửa lần cuối:

Caogia

Lớp lá
Thành viên
Bạn xài cục sạc gì. Mình xài cục zin sạc khoảng 2 tiếng đầy
Cục zin nha.
Active 3 sạc 4 tiếng mới đầy là có vấn đề đó bạn, mình dùng ac3 sạc thường là 155 phút, nói chung cũng tầm 2 tiếng rưỡi...
Bạn cập nhật liên bản mới nhất active 3 rồi khi gắm sạc vào kiểm tra xem có hiện chữ Đang sạc nhanh như hình dưới đây không nha.

Nếu hiển thị mà sạc vẫn lâu thì ra trung tâm bảo hành kiểm tra lại cho chắc, lưu ý là phải dùng cục sạc hãng nha.
Mình chơi liên quan, ping chán chế sạc bật wifi mà nó cũng nhanh chứ ko lâu vậy đâu, check lại coi bác.
A3 làm gì có hiện sạc nhanh đâu bác? Bác dùng live mà. Lúc mới mua về mình thấy nó sạc cũng tương đối nhanh, cơ mà càng ngày càng chậm.
Đặc biệt là lúc vừa sạc vừa sử dụng thì pin tụt dần luôn chứ không lên.
Theo dõi thêm 1 2 ngày mà ko ổn chắc ra bảo hành quá

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên

A3 làm gì có hiện sạc nhanh đâu bác? Bác dùng live mà. Lúc mới mua về mình thấy nó sạc cũng tương đối nhanh, cơ mà càng ngày càng chậm.
Mình đang dùng active 3 đó, ảnh mình chụp active 3 mà, anh em mua lúc đầu ko có chữ sạc nhanh nhưng sau này có hoặc do bản cập nhật nên mới bảo anh em cập nhật lên bản mới nhất.
Nó sạc nhanh khoảng 70% pin đầu tiên còn sau này thì vào lâu hơn, thấy lỗi cứ đem ra bảo hành có khi được đổi bản active 3 mới :)

Caogia

Lớp lá
Thành viên

Mình đang dùng active 3 đó, ảnh mình chụp active 3 mà, anh em mua lúc đầu ko có chữ sạc nhanh nhưng sau này có hoặc do bản cập nhật nên mới bảo anh em cập nhật lên bản mới nhất.
Nó sạc nhanh khoảng 70% pin đầu tiên còn sau này thì vào lâu hơn, thấy lỗi cứ đem ra bảo hành có khi được đổi bản active 3 mới :)
Mình mua về cái là cập nhật luôn 2 bản cập nhật rồi, báo mới nhất rồi nè. Mà chưa bao giờ thấy chữ sạc nhanh o_Oo_Oo_O
Sợ nhất cái ông kỹ thuật cứ kiu là máy nào cũng vậy, bữa mình đem ra đòi kiểm tra camera trước ổng ko chịu.
Bác cho mình xin cái ảnh nhé, mình đem ra đối chứng. Thank bác nhiều

Caogia

Lớp lá
Thành viên
Mình vừa về, cắm vào cái lại hiện sạc nhanh nè, lần đầu trong đời thấy nó lên luôn.
Có phải lỗi không hay hàng Vin nó thế các bác?
Xác minh giúp em để e còn ra tgdd đổi chứ lỗi vặt tùm lum mà ko có bằng chứng, ko cãi được

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bác cho mình xin cái ảnh nhé, mình đem ra đối chứng. Thank bác nhiều
Ảnh đó mình chụp active 3 đó, thông tin phần mềm y chang số bản dựng của bác luôn, máy mình mua vào đợi nó giảm 1 triệu đồng vào 20/02/

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Có phải lỗi không hay hàng Vin nó thế các bác?
Máy bác hiển thị Đang sạc nhanh là đúng rồi, active 3 khi bán ra đầu tiền ko hiển thị sau này Vsmart cập nhật phần mềm các máy sau này đều hiển thị thì phải, bữa có nói về vấn đề này.

Bác chỉ coi lại máy bác có sạc PIN lâu quá mức không, sạc 4 tiếng mới đầy thì đúng là quá lâu có thể đi kiểm tra hoặc đổi trả thử.

Caogia

Lớp lá
Thành viên
Máy bác hiển thị Đang sạc nhanh là đúng rồi, active 3 khi bán ra đầu tiền ko hiển thị sau này Vsmart cập nhật phần mềm các máy sau này đều hiển thị thì phải, bữa có nói về vấn đề này.

Bác chỉ coi lại máy bác có sạc PIN lâu quá mức không, sạc 4 tiếng mới đầy thì đúng là quá lâu có thể đi kiểm tra hoặc đổi trả thử.
Cơ bản là nãy mình cắm sạc ko lên, giờ lại lên. Còn cập nhật thì mình cập nhật lâu rồi, mua về là cập nhật luôn mà, cũng gần 1 tháng rồi. E ngại cái khoản ra tgdd mấy a kỹ thuật lại bảo là máy nào cũng thế lắm

Binhmta

Lớp mầm
Thành viên
Đầu tiên em nghĩ bác lấy cục sạc khác để test loại trừ cái sạc bị lỗi điều này rất có thể xảy ra nếu cái sạc khác mà cũng thế yêu cầu là phải sạc nhanh nhé khẳng định là máy có vấn đề. Em dùng v smart live sạc có hơn 1h là đầy

Huamobile

Lớp mầm
Thành viên
Cục zin nha.

Đặc biệt là lúc vừa sạc vừa sử dụng thì pin tụt dần luôn chứ không lên.
Theo dõi thêm 1 2 ngày mà ko ổn chắc ra bảo hành quá
Máy m sd act3 sd cục sạc của heo quay 3e báo đang sạc nhanh cho act3 nhé

Baooo

Lớp mầm
Thành viên
Hi
Có bác nào để ý thời gian sạc pin trên active 3 ko? Máy của mình sạc 4h rồi mà mới 80%.
Cái nữa là máy sụt pin nhanh ghê và lúc mình vừa chơi game vừa sạc thì máy vẫn tụt pin chứ không lên. Còn lúc xài như lướt web thì lên chậm. Đã tắt sạch app đa nhiệm, độ sáng cũng vừa đủ.
Máy mới mua chưa được tháng, app cũng không nhiều và ko có app drain pin,mình cũng hạn chế chạy nền gần như tất cả các app.
Cáp vẫn ngon, cắm laptop vẫn nhận bình thường, máy cũng ko rơi, va đập gì cả.Xem đính kèm 665
Xem đính kèm 666
Em cũng bị như vậy không hiện sạc nhanh
Dt của em phải sạc 8h mới đầy lận :((

HoaVien56

Lớp mầm
Thành viên
Em mới mua 1 tuần à. Mà không hiện chữ sạc nhanh. Sạc cả tiếng mà lên đc 1 chút. Xong tắt nguồn mở lại thì mới hiện lên chữ sạc nhanh. Có ai bị giống em không. Không biết làm sao. Chứ mỗi lần sạc phải tắt nguồn mở lại vậy ư. ? Nản thật sự

trantruong

Lớp lá
Thành viên
Em mới mua 1 tuần à. Mà không hiện chữ sạc nhanh. Sạc cả tiếng mà lên đc 1 chút. Xong tắt nguồn mở lại thì mới hiện lên chữ sạc nhanh. Có ai bị giống em không. Không biết làm sao. Chứ mỗi lần sạc phải tắt nguồn mở lại vậy ư. ? Nản thật sự
chắc cắm lỏng, mình cũng dùng active 3, sạc tầm 2h mới full từ 5%

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
chắc cắm lỏng, mình cũng dùng active 3, sạc tầm 2h mới full từ 5%
Lỏng cáp ấy, mới mua bị một lần, nhúc nhích cái cáp trên củ sạc là lên chữ sạc nhanh thôi, tới giờ chưa bị lại, tui hay vệ sinh cái cổng sạc trên điện thoại nên tới giờ vẫn sạc nhanh chán

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB