• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Active 3 bị mất màu

trangdang

Lớp mầm
Thành viên
Máy e đang dùng là active 3, mới mua có hơn một tháng mà đã sảy ra một lỗi lạ, là bị mất màu. Máy em giờ dùng hình như đen trắng luôn ạ, em có khởi động lại thì thấy biểu tượng logo vsmart hiện màu bình thường nhưng khi máy lên dao diện thì vẫn là đen trắng, em đang hoang mang quá ạ

Câu trả lời tốt nhất
Đảo màu là đen thành trắng , ngược lại nh vẫn có các màu khác như đỏ cam vàng đây mk chỉ có đen và trắng thôi ạ :(((
Kéo thanh công cụ xuống rồi tắt chế độ giờ đi ngủ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy e đang dùng là active 3, mới mua có hơn một tháng mà đã sảy ra một lỗi lạ, là bị mất màu. Máy em giờ dùng hình như đen trắng luôn ạ, em có khởi động lại thì thấy biểu tượng logo vsmart hiện màu bình thường nhưng khi máy lên dao diện thì vẫn là đen trắng, em đang hoang mang quá ạ
Chắc bấm vô mục đảo màu bật rồi. Bạn vào cài đặt/ gõ: Đảo màu, bạn vào tắt thử nhé.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đảo màu là đen thành trắng , ngược lại nh vẫn có các màu khác như đỏ cam vàng đây mk chỉ có đen và trắng thôi ạ :(((
Uh. Bạn có vô chế độ nhà phát triển chưa? Vô trong đó nó cũng có chỉnh màu. Nhưng mình không có máy active 3 để thử.

Linh102

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị mất màu Active 3. Sau hồi loay hoay đọc các trang web hướng dẫn cuối cùng đã tìm ra cách xử lý.
Vào cài đặt, tìm digital wellbeing rồi chọn tắt chế độ màu thanh xám, điện thoại sẽ trở về màu bình thường. Có thể vô tình hoặc ai đó đã cài đặt chế độ này. Chúc các bạn sẽ thành công giống mình.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cũng bị mất màu Active 3. Sau hồi loay hoay đọc các trang web hướng dẫn cuối cùng đã tìm ra cách xử lý.
Vào cài đặt, tìm digital wellbeing rồi chọn tắt chế độ màu thanh xám, điện thoại sẽ trở về màu bình thường. Có thể vô tình hoặc ai đó đã cài đặt chế độ này. Chúc các bạn sẽ thành công giống mình.
Bình thường mình ít thức khuya chơi điện thoại lắm, mà hôm nào đó vô tình bật cái chế độ giờ đi ngủ ấy, hôm nọ thức tới giờ cài sẵn, đọc truyện ngon lành thì đột nhiên điện thoại xám xịt lại, vừa xám lại cái ngủ quên luôn, tới sáng nó lại tự tắt, hôm sau cũng bị, nhìn phát biết chuyện gì, thấy sài hơi khó chịu nên vô cài đặt tắt rồi vô chỗ cài tự động tắt nó luôn, hài

Elric

Lớp mầm
Thành viên
Vô cài đặt tìm chỗ đổi màu hay sửa màu tắt đi là trở về bình thường thôi

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vô cài đặt tìm chỗ đổi màu hay sửa màu tắt đi là trở về bình thường thôi
Nó là chế độ giờ đi ngủ đấy bạn, nó sẽ làm cho màn hình chỉ còn màu trắng đen để giảm ham muốn tiếp tục sử dụng điện thoại và đi ngủ