• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart active 3 bị lỗi out ứng dụng

DuongTranTuan

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình mấy hôm nay có hiện tượng out ứng dụng vd như mình vào google thì bị out ra ngay lập tức r máy bảo là google tiếp tục dừng thì có cách nào khắc phục k mọi người hay phải đi sửa ở đâu ạ?? Help me

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chắc là lâu rồi bạn không cập nhật Google từ CH Play hả? Nếu đúng vậy thì cập nhật thử xem. Làm xong rồi xóa bộ nhớ đệm, tắt máy, khởi động lại xem còn bị văng ứng dụng nữa không.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình mấy hôm nay có hiện tượng out ứng dụng vd như mình vào google thì bị out ra ngay lập tức r máy bảo là google tiếp tục dừng thì có cách nào khắc phục k mọi người hay phải đi sửa ở đâu ạ?? Help me
Có thể bạn bị 1 trong 2 lỗi này:
1. Bạn mới cập nhật bản vá VOS làm bộ nhớ của ứng dụng Google bị lỗi.
Nhấn giữ icon app Google > Thông tin > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ > Xóa tất cả dữ liệu > Đồng ý
2. Ứng dụng WebView mới cập nhật bị lỗi
Vào cài đặt > Xem tất cả ứng dụng > Android System WebView > 3 Chấm trên phải > Gỡ cài đặt cập nhật > Đồng ý

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cập nhật phần mềm ứng dụng đi, rồi xem lại còn bị không, vẫn bị thì tắt nguồn hẳn rồi hãy mở lên xem còn không, trước mình cũng gặp mấy vụ liên quan như vậy, cập nhật ứng dụng xong fix được hết luôn

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB