• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart active 3 bị lỗi như video. Mong các cao nhân chỉ giáo.

Phitien3

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình Vsmart active 3. Mua từ đợt đầu. Dùng đền giờ vẫn ok, vân mượt mà. Nhưng sáng nay máy tự dưng chớp, giật lung tung cả .
Máy ko rơi hay bị bất kỳ tác động gì từ bên ngoài. Do không có tiền để đổi máy, nên rất mong mọi người cho cách khắc phục. Mình tắt nguồn rồi nhưng vẫn ko được
Cám ơn nhiều.

Sửa lần cuối:

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Máy mình Vsmart active 3. Mua từ đợt đầu. Dùng đền giờ vẫn ok, vân mượt mà. Nhưng sáng nay máy tự dưng chớp, giật lung tung cả .
Máy ko rơi hay bị bất kỳ tác động gì từ bên ngoài. Do không có tiền để đổi máy, nên rất mong mọi người cho cách khắc phục. Mình tắt nguồn rồi nhưng vẫn ko được
Cám ơn nhiều.
chưa thấy video!

Tok

Lớp mầm
Thành viên
Joy 4 sáng nay mình mới mua còn nguyên seal vào cập nhật thêm gmail + cập nhật vos 4.0 xong, sau đó bị như chủ thớt nói luôn!

Xuanduckk90

Lớp mầm
Thành viên
Em cũng bị hiện tượng như chủ thớt luôn , vẫn đang dùng bình thường , ko rơi hay sao cả . Tự dưng xuất hiện cái khung ứng dụng google xong vài giây lại nháy , vào các ứng dụng như game đều bị đẩy ra . Em đã reset lại máy và cài lại máy rồi nhưng tình trạng này vẫn còn . Mong các cao nhân giúp đỡ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Joy 4 sáng nay mình mới mua còn nguyên seal vào cập nhật thêm gmail + cập nhật vos 4.0 xong, sau đó bị như chủ thớt nói luôn!
Em cũng bị hiện tượng như chủ thớt luôn , vẫn đang dùng bình thường , ko rơi hay sao cả . Tự dưng xuất hiện cái khung ứng dụng google xong vài giây lại nháy , vào các ứng dụng như game đều bị đẩy ra . Em đã reset lại máy và cài lại máy rồi nhưng tình trạng này vẫn còn . Mong các cao nhân giúp đỡ
Cụ thể là app nào gây ra lỗi đó? Thông thường thì phải có 1 app nào đang mở thì nó sẽ phát sinh lỗi và xuất hiện thông báo trên màn hình. Chịu khó mô tả chi tiết hiện tượng lỗi.

FqBu123

Lớp mầm
Thành viên
Có phải chủ thớt bị ntn đúng k ạ? Em cũng bị mà đang kb khắc phục ntn

Tok

Lớp mầm
Thành viên
Cụ thể là app nào gây ra lỗi đó? Thông thường thì phải có 1 app nào đang mở thì nó sẽ phát sinh lỗi và xuất hiện thông báo trên màn hình. Chịu khó mô tả chi tiết hiện tượng lỗi.

Đây bạn, theo bạn thì do apps nào vậy? máy mình mới mua tức thì luôn, nguyên seal!
theo bạn là xoá apps nào? máy mới mua có cài apps nào đâu?? @.@

thienbinh762

Lớp mầm
Thành viên
Khả năng cao là pm google chrome nhé cả nhà. Nhà mình 2 máy (live + live 4 đều bị). Đã thử tắt trên live và ko bị nữa. Tạm thời nghỉ xem trình duyệt bằng nó vậy.

BachLong09

Lớp mầm
Thành viên
Tôi cũng đang dùng active 3 và cũng vừa bị lỗi như bạn. Sau đó tôi mở ứng dụng google và thử tìm kiếm bằng cách nhập liệu thì ứng dụng hoạt động lại bình thường và không bị chớp màn hình nữa, các ứng dụng khác hoạt động bình thường trở lại. Tôi cũng không biết giải thích cụ thể như thế nào nhưng có lẽ bị xung đột phần mềm.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB