• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vos 4.0

Minh23123

Lớp mầm
Thành viên
Em mới up lên vos đc 1 ngày thì thấy lỗi như sau: lỗi không vuốt lên được ở màn hình chính để nó hiện tất cả ứng dụng, lỗi sau khi tháo sạc thì pin tụt xuống 99% luôn mọi người biết cách fix thì chỉ em với ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em mới up lên vos đc 1 ngày thì thấy lỗi như sau: lỗi không vuốt lên được ở màn hình chính để nó hiện tất cả ứng dụng, lỗi sau khi tháo sạc thì pin tụt xuống 99% luôn mọi người biết cách fix thì chỉ em với ạ
Đã chọn thử: cài đặt / hiển thị / bố trí màn hình chính : màn hình chính và ứng dụng.
Còn pin vậy thì bình thường mà 95% đến 100% tụt nhanh hơn bình thường mà... Cứ xài không tụt quá nhanh là được rồi.

Minh23123

Lớp mầm
Thành viên
Đã chọn thử: cài đặt / hiển thị / bố trí màn hình chính : màn hình chính và ứng dụng.
Còn pin vậy thì bình thường mà 95% đến 100% tụt nhanh hơn bình thường mà... Cứ xài không tụt quá nhanh là được rồi.
vừa rút sạc ra là tụt luôn ấy ạ

Minh23123

Lớp mầm
Thành viên
vuốt lên để tắt ứng dụng thì được nhưng mà vuốt lên để hiện cả ứng dụng cài đặt sẵn thì k đc ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
T
vừa rút sạc ra là tụt luôn ấy ạ
Tắt nguồn mở lại có hiện đủ 100% ko?
Đôi lúc pin ảo sảy ra: do phần mền tính pin nó báo sai. Do ic có vấn đề. Do chai pin. Đủ dạng lắm nên khuyên xài bình thường thôi nêu ko tụt nhiều.

Minh23123

Lớp mầm
Thành viên
T

Tắt nguồn mở lại có hiện đủ 100% ko?
Đôi lúc pin ảo sảy ra: do phần mền tính pin nó báo sai. Do ic có vấn đề. Do chai pin. Đủ dạng lắm nên khuyên xài bình thường thôi nêu ko tụt nhiều
vâng ạ để khi nào em thửu tắt nguồn

Minh23123

Lớp mầm
Thành viên
Đôi lúc 1 tuần hoặc vài tuần tắt nguồn máy 1 lần rồi mở xài lại. Đở lỗi. Phần mềm bây giờ lắm lỗi khó biết khi không trực tiếp xài.
thế cái lỗi lỗi không vuốt lên được ở màn hình chính để nó hiện tất cả ứng dụng là mỗi máy em bị ạ:((

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
thế cái lỗi lỗi không vuốt lên được ở màn hình chính để nó hiện tất cả ứng dụng là mỗi máy em bị ạ:(
Vào Cài đặt > Hiển thị > Bố trí màn hình chính + Chọn Màn hình chính và Màn hình ứng dụng

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
thế cái lỗi lỗi không vuốt lên được ở màn hình chính để nó hiện tất cả ứng dụng là mỗi máy em bị ạ:((
Bác có thể chuyển sang dùng điều hướng bằng 3 nút hoặc dùng nút Home ảo trên cửa hàng Play cũng được.

Minh23123

Lớp mầm
Thành viên
Bác có thể chuyển sang dùng điều hướng bằng 3 nút hoặc dùng nút Home ảo trên cửa hàng Play cũng được.
bác có bị cái lỗi cắm tai nghe vào thì nghe được nhưng không dùng được mic của tai nghe không chỉ em cách fix với

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB