• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Về cục pin 4000mAh của Live

dekhi99

Lớp lá
Thành viên
Chào các bác. Hiện tại em đang dùng Vsmart Live, đến nay được khoảng 7 tháng bên nhau rồi, mọi thứ đều ổn. Bỗng nhiên dạo gần đây em thấy hơi có vấn đề với pin của em nó.
Chả là trước em dùng con iphone 7, pin nó thì ysl **, em k nhớ là dùng được bao lâu nữa, chỉ nhớ là nó khá ysl, thế thôi :v nhưng khổ cái đi xe buýt lại có một anh lạ mặt cầm nhầm mất và không thấy trả lại nữa. Thế là đến trước tết vừa rồi kiếm được ít thóc là em xúc ngay con Live này. Thực sự em không thấy hối hận gì khi mua con này cả, dùng cực kì ô cê không lỗi lầm (thực ra thi thoảng có một tẹo bug, nhưng không ảnh hưởng lắm đến việc sử dụng và bản thân em cũng k để ý lắm nữa), và đặc biệt là pin CỰC KÌ TRÂU, dùng mãi dùng mãi mà không thấy hết :))
Thế rồi tự nhiên dạo gần đây em thấy pin của con Live càng ngày càng có vấn đề thì phải. Giờ ngày nào em cũng phải sạc 1 lần (em thường sạc để pin luôn nằm trong khoảng 35 - 80% chứ không sạc đầy hẳn bao giờ), ban đêm để chế độ máy bay cũng mất khoảng 7 - 8%. Tải cái Accubattery về rồi cứ để đấy cho nó chạy, 2 tuần sau em moi kết quả ra xem thì thấy nó ước lượng độ chai pin là 3%, onscreen được khoảng 9 tiếng rưỡi, dùng hỗn hợp thì được khoảng 18 giờ. Như vậy cũng rất ổn phải không ạ? Thế nhưng không hiểu sao em vẫn thấy nó nhanh hết :v
Vấn đề em muốn nói là: Thực ra pin nó vẫn như thế, chẳng qua là do lúc đầu em mới chuyển từ đt pin cùi sang con 4000mAh này nên cảm thấy lâu hơn; hay là do cập nhật nên vos 3.0 pin hết nhanh hơn; hay là do em dùng quá quen với cái 4000mAh này rồi nên cảm thấy càng ngày càng không đủ nữa? Mọi người cho em ý kiến thảo luận về vấn đề này với ạ

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cái vos 3 đúng thật là đang hút pin nhanh hơn
Hồi trước để màn hình aod thì cả đêm đâu 2 3%
Giờ là 6% sau khi lên vos 3
Mà cũng chả bận tâm nhiều vì vốn dĩ nó sạc nhanh mà
Với lại cái giá đó, xài 1 năm mua cái khác được rồi

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB