• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vẫn không tắt màn khi nghe nhạc trên Youtube qua Chrome

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Máy bạn đang dùng VOS2.5 phải ko ? Trên VOS2.5 mình nhớ là ko có nút Đang phát nội dung nghe nhìn nhưng vẫn phát dưới nền hoặc tắt màn hình bình thường như cách mình đã hướng dẫn.
Bạn thử mở chrome vào youtube cho phát 1 clip nào đó rồi kéo thanh thông báo xuống xem có các nút phát nhạc tới lui ko.
Tối về sẽ làm theo hướng dẫn

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Cảm ơn mọi giúp đỡ của ae : mình đã vào trang Web cho máy tính (giao diện nó nhỏ hẳn lại) sau đó vào youtube mở full màn hình nghe nhạc xong thoát ra hoặc tắt màn hình nó cũng dừng luôn và cũng không có giao diện các nút chơi nút qua bài chọn bài đâu cả . tóm lại nó như mở youtube bình thường khả năng mình không chịu lên VOS 3.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cảm ơn mọi giúp đỡ của ae : mình đã vào trang Web cho máy tính (giao diện nó nhỏ hẳn lại) sau đó vào youtube mở full màn hình nghe nhạc xong thoát ra hoặc tắt màn hình nó cũng dừng luôn và cũng không có giao diện các nút chơi nút qua bài chọn bài đâu cả . tóm lại nó như mở youtube bình thường khả năng mình không chịu lên VOS 3.
Sài youtube vanced đê

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
trước con joy+ háo hức cập nhật hệ thống , lên xong bao phần trăm pin bé tí còn nằm trong hình quả pin (thất vọng và khiếp sợ không dám cập lần sau)

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn thử xóa dữ liệu để đưa Chrome về mặc định ban đầu xem sao. Chứ lúc trước mình dùng VOS 2.5 vẫn phát bình thường, và hiện tại con Samsung đang chạy Android 7 cũng phát được.
Vào Cài đặt > Ứng dụng > Chrome > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ > Xóa tất cả dữ liệu

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
vui quá hôm nay đã tắt màn hình mà vẫn nghe được nhạc. không rõ lý do chắc hôm qua có nghịch ngợm hoặc đêm tắt máy sáng bật lại (reset), được rồi nhưng chưa rõ nguyên nhân, báo cáo lại với các cụ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
vui quá hôm nay đã tắt màn hình mà vẫn nghe được nhạc. không rõ lý do chắc hôm qua có nghịch ngợm hoặc đêm tắt máy sáng bật lại (reset), được rồi nhưng chưa rõ nguyên nhân, báo cáo lại với các cụ
Đây là lý do ngày nào mình cũng phải reset máy 1 lần, bất kể là Android hay IOS. Việc này với nhiều người được cho là không cần thiết nhưng với cá nhân mình là quan trọng và bắt buộc để có 1 cái phone dù cấu hình yếu nhưng vẫn chạy ổn định, không lỗi lầm gì.

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
lại

Vẫn không tắt màn khi nghe nhạc trên Youtube qua Chrome​

trên aris có sẵn VOS4 . mình không thích dùng youtube vanced vì quảng cáo có cụ nào vọc vạch vấn đề này không vào tọa đàm chút

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
lại

Vẫn không tắt màn khi nghe nhạc trên Youtube qua Chrome​

trên aris có sẵn VOS4 . mình không thích dùng youtube vanced vì quảng cáo có cụ nào vọc vạch vấn đề này không vào tọa đàm chút
Ứng dụng YouTube vanced thì bạn xem bài trong link (cài xong thì vô cài đặt trong YouTube vanced cho nó chạy nền, không có quảng cáo rác). Còn màn hình không tắt khi xem YouTube trên google chrome là đúng rồi (chức năng nó hiện tại chỉ có thế).

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Ứng dụng YouTube vanced thì bạn xem bài trong link (cài xong thì vô cài đặt trong YouTube vanced cho nó chạy nền, không có quảng cáo rác). Còn màn hình không tắt khi xem YouTube trên google chrome là đúng rồi (chức năng nó hiện tại chỉ có thế).

theo như đa phần hướng dẫn trên mạng thì mọi người tắt màn nghe nhạc qua CHROME được mà, còn mỗi mình thì không, thế mới ACAY chứ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
theo như đa phần hướng dẫn trên mạng thì mọi người tắt màn nghe nhạc qua CHROME được mà, còn mỗi mình thì không, thế mới ACAY chứ
Chắc xài ứng dụng thứ 3 thêm nữa.

Đính kèm

139.4 KB · Lượt xem: 126

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
ước gì được trên tay con aris để tìm ra bệnh giúp bạn
Vì nó không có chức năng chạy nền. Nên nó hiểu đang xem video thông thường thôi mà. Đang xem thì màn hình không tắt đúng mà. Chứ đang xem mà tắt ai chịu.