• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

TV 43KD6600 không cài được netflix - Câu trả lời chưa rõ ràng

trigamark

Lớp mầm
Thành viên
Mình vừa mua 1 vsmart-tv-43KD6600 - nhưng không cài được netflix
Mình có gởi mes cho bên hỗ trợ Vsmart (fanpage) thì nhận được thông tin phản hồi như sau
Bài hơi dài có thể xem ảnh ở post 2

Mình :Mình vừa mua nhưng đáng tiếc là ko có cho cài netflix Dạo quanh một số diễn đàn nói tivi 43inch ko cài đx Mong vsmart sớm cập nhật Mọi người nếu mua cần lưu ý

Vsmart : Cảm ơn bạn đã góp ý cho Vsmart. Chúng tôi xin ghi nhận những thông tin bạn phản hồi để chuyển đến bộ phận kỹ thuật xử lý bạn nhé.

không thấy xử lý nên mình hỏi tiếp

Mình :
Cho hỏi khi nào lỗi này đx khắc phục
Vsmart : Bạn vui lòng trình bày cụ thể hơn về lỗi bạn gặp phải nhé, Vsmart sẽ hỗ trợ bạn.
Mình : Tivi bị lỗi ko cài đx netflix trich dan doan nay "Mình vừa mua nhưng đáng tiếc là ko có cho cài netflix Dạo quanh một số diễn đàn nói tivi 43inch ko cài đx Mong vsmart sớm cập nhật Mọi người nếu mua cần lưu ý"
Vsmart :
Bạn vui lòng thực hiện: 1/ Vào CH Play > Google Protect > Quét. Sau đó vào cài đặt của CH Play > Chứng nhận Play Protect > kiểm tra xem thiết bị đã được chứng nhận chưa. Và sau đó thử lại tải Netflix 2/ Hiện ứng dụng NETFIX cài bình thường trên các sản phẩm VSmart. 3/ Trường hợp bạn vẫn không thao tác được bạn vui lòng thông báo lại hoặc gọi 1900232389 để được các bạn kỹ thuật hỗ trợ

Mình : Đã làm theo bước 1 và ko làm đx - đã điện thoại qua tổng đài 1900232389 lại bị chỉ qua tổng đài - 1900234585 - lại đang chờ kỹ thuật điện thoại hỗ trợ

Xem ra vấn đề này vsmart nên khắc phục ngay trong quá trình cài đặt máy trước khi xuất bán
Vsmart :
Bạn vui lòng vào cài đặt > Ứng dụng > Quyền truy cập đặc biệt > Truy cập Tin nhắn dịch vụ > Vmessage > Luôn cho phép. Bạn vào Tin nhắn > 3 chấm góc phải > Cài đặt > Chọn Sim lỗi > Trung tâm tin nhắn > Thay đổi + Vinaphone: +8491020005 + Mobifone: +84900000023 + Viettel: +84980200030 + Vietnammobile: +84920210015

Vsmart xin chào bạn Nguyễn Ngọc Công. Tivi Vsmart không hỗ trợ cài đặt Netflix ạ. BTTT khuyến cáo không cài Netflix do Netflix chưa đăng ký và tuân thủ các quy định của VN, hiện trên Vsmart đang có sẵn các ứng dụng cung cấp dịch vụ tương tự Netflix như FPT, ClipTV …

Thực sự hơi buồn vì mình liên tục nhờ hỗ trợ kể cả online rồi điện thoại nhưng đều không nhận được câu trả lời thỏa đáng
1.Nếu chưa thể khắc phục lỗi này ngay thì vui lòng báo là đang cập nhật
2. Còn nếu lỗi này chắc chắn không thể cập nhật thì vui lòng trả lời thống nhất là không hỗ trợ trên TV 43KD6600 chứ trả lời như trên là không phù hợp
Cuối cùng tóm lại là thực sự "BTTT khuyến cáo không cài Netflix do Netflix chưa đăng ký và tuân thủ các quy định của VN" hay là do lý do nào khác vì mình có kiểm tra qua một số diển đàn rồi youtube thì Vsmart tivi 55 có thể cài được và một số điện thoại Vsmart cài được.

Sửa lần cuối:

trigamark

Lớp mầm
Thành viên

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Đúng rồi bác, mình từng có nói ở bài viết này nè: https://vsfan.vn/threads/tivi-vsmart-co-cai-duoc-netflix-khong.334/

Hai dòng 43KD6600 và 49KE8100 ko cài được ko hiểu vì sao, 2 dòng cao cấp hơn thấy anh em cài được vì vậy nếu nói Netflix chưa đăng ký và tuân thủ các quy định của VN, hiện trên Vsmart đang có sẵn các ứng dụng cung cấp dịch vụ tương tự Netflix như FPT, ClipTV … thì vô lý.

Tối làm về mình kiểm tra lại tivi mình thử.

Sửa lần cuối:

trigamark

Lớp mầm
Thành viên
Đúng là vô lý nhỉ bạn
Nếu vậy các dòng điện thoại và tivi khác của Vsmart cũng ko cài được - chứ cái được cái không ko công bằng
Lý do thì lý do chung BTTT khuyến cáo không cài Netflix do Netflix chưa đăng ký và tuân thủ các quy định của VN

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đúng là vô lý nhỉ bạn
Nếu vậy các dòng điện thoại và tivi khác của Vsmart cũng ko cài được - chứ cái được cái không ko công bằng
Lý do thì lý do chung BTTT khuyến cáo không cài Netflix do Netflix chưa đăng ký và tuân thủ các quy định của VN
Hy vọng trong tương lai các dòng tiếp theo đều đạt chứng nhận để cài Netflix (vì chứng nhận này giống chứng nhận play protect) đâu phải ưng là có.

trigamark

Lớp mầm
Thành viên
Buồn ghê các dòng mới đạt chứng nhận để cài netflix thì mấy dòng cũ ko đx ah
Ko biết có update được ko nhỉ.

ah trưa nay Vsmart có cử 2 bạn kỹ thuật thuê ngoài sang tận nhà mình để cài thử Netflix
Nhưng loay hoay cả buổi ko đx. do mình đi ra ngoài nên ko ai nói cho các bạn biết là ko cài được.
Đã thế còn alo cho mình nói là chỉ dành cho người trên 12 tuổi .anh dùng nick khác đăng nhập thử google xem ...Tự ý đăng nhập nick khác
Cuối cùng khi mình về nhà thì mình nói là ko có cài được. cái này là lỗi hệ thống nó ko đx cấp chứng chỉ..... mính nói các bạn về phản ánh lại với Vsmart

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Vì tivi của Vin chưa dc gọi là android tivi chính chủ thì sữ never chạy netflix
B cài file apk là được
Link đây

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Vì tivi của Vin chưa dc gọi là android tivi chính chủ thì sữ never chạy netflix
B cài file apk là được
Link đây
Buồn ghê các dòng mới đạt chứng nhận để cài netflix thì mấy dòng cũ ko đx ah
Ko biết có update được ko nhỉ.

ah trưa nay Vsmart có cử 2 bạn kỹ thuật thuê ngoài sang tận nhà mình để cài thử Netflix
Nhưng loay hoay cả buổi ko đx. do mình đi ra ngoài nên ko ai nói cho các bạn biết là ko cài được.
Đã thế còn alo cho mình nói là chỉ dành cho người trên 12 tuổi .anh dùng nick khác đăng nhập thử google xem ...Tự ý đăng nhập nick khác
Cuối cùng khi mình về nhà thì mình nói là ko có cài được. cái này là lỗi hệ thống nó ko đx cấp chứng chỉ..... mính nói các bạn về phản ánh lại với Vsmart
B tải file trên về cop vào usb xong cắm vào tivi
Duyệt file và cài apk như thông bình thường vậy là có netflix zin keng full 8k luôn

trigamark

Lớp mầm
Thành viên
bạn ơi cho xin lại link với
mình lên youtube thấy báo là không dùng được dù cài apk
Xem ở đây - đoạn 7ph35s

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
bạn ơi cho xin lại link với
mình lên youtube thấy báo là không dùng được dù cài apk
Xem ở đây - đoạn 7ph35s
Bản của mình đã mod sẵn rồi link ở telegram đấy bấm vào thôi. Tất nhiên b cần đk tài khoản telegram để tải

trigamark

Lớp mầm
Thành viên
cài rồi nhưng không xài được bạn ơi.
cài xong nó nhảy ra màn hình netflix xong bất động luôn không nhúc nhích

Thường thì Vsmart phải update chứ nhỉ

trigamark

Lớp mầm
Thành viên
cách cuối cùng để xem netflix trên tivi
là cài netflix vào điện thoại android nokia hoặc samsung
sau đó chiếu nó lên tivi thông qua phần mềm miracast

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đoạn đó ổng đang đánh giá android trên vsmart mà, có phải box ngoài đâu
Cài cho nó có như video thì bạn @29y6145 bình luận trên đã cho link tải về usb cắm vô tv cài. Còn coi không được là do Vsmart chưa hỗ trợ tất cả các dòng, kể cả điện thoại. Còn video thì mình thấy đang kết nối 2 thiết bị vào tv ( android tv và 4k). Phương pháp coi được thì bạn @trigamark đã bình luận trên, hoặc mua thêm android tv box (tùy nhu cầu).

janchoi9zz

Lớp mầm
Thành viên
cài rồi nhưng không xài được bạn ơi.
cài xong nó nhảy ra màn hình netflix xong bất động luôn không nhúc nhích

Thường thì Vsmart phải update chứ nhỉ
Mình đã thử cái điều khiển nó k tương thích k di chuyển đc thôi, còn dùng chuột bàn phím thì ứng dụng vẫn hoạt động được.

jihooyoon

Lớp mầm
Thành viên
Sau một hồi mày mò e đã cài được Netflix nha các bác, bản Android TV chứ ko phải bản cho đt phải xài phím chuột.

Con này có Widevine L1, về cơ bản hệ thống hoàn toàn tương thích, chỉ là ko có certificate của Netflix nên Netflix chặn thôi, sửa ESN bypass cái này là chạy được.
Về lý thuyết thì phải lên đc 4k, nhưng chưa rõ lý do tại sao hiện tại chỉ lên đc FullHD. Vừa thử cắm HDMI với PC thì cũng thấy hiện native là 1080, ko hiểu có phải Vsmart ghi thông số ảo ko. Trên web ghi con này bộ nhớ trong 8GB nhưng lúc check lại chỉ có 4GB tất cả, nên vụ độ phân giải thực e cũng hơi khúc mắc.

Em có quay video lại cho các bác muốn check:

janchoi9zz

Lớp mầm
Thành viên
E
Sau một hồi mày mò e đã cài được Netflix nha các bác, bản Android TV chứ ko phải bản cho đt phải xài phím chuột.

Con này có Widevine L1, về cơ bản hệ thống hoàn toàn tương thích, chỉ là ko có certificate của Netflix nên Netflix chặn thôi, sửa ESN bypass cái này là chạy được.
Về lý thuyết thì phải lên đc 4k, nhưng chưa rõ lý do tại sao hiện tại chỉ lên đc FullHD. Vừa thử cắm HDMI với PC thì cũng thấy hiện native là 1080, ko hiểu có phải Vsmart ghi thông số ảo ko. Trên web ghi con này bộ nhớ trong 8GB nhưng lúc check lại chỉ có 4GB tất cả, nên vụ độ phân giải thực e cũng hơi khúc mắc.

Em có quay video lại cho các bác muốn check:
Em hơi gà bác có thể quay video hướng dẫn cụ thể k ạ ?

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB