• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Từ đâu lại chọn Vsmart

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bại từ đâu ra mà tin dùng Vsmart nhỉ, mình thì từ bác Dương dê, thấy con active 3 này khá ưng rồi, còn thêm cái là bác nào review đều khen ngon, rất ít thấy ai bóc phốt, với lại đi làm có lương, quất luôn một con 6/64g luôn, vì ít thời gian với cửa hàng gần nhất cũng rất xa nên tui đặt trên fptshop luôn cho lẹ, thấy có khuyến mãi ấy, lúc mua giá là 3tr8 nhé, đầu tháng 7 2020 nè, nhớ là ngày 5 nhận máy hay gì đấy, tới giờ thì lâu lâu cũng có hơi giật, nhưng mà là một số ứng dụng hơi nặng thôi, còn bình thường thì vẫn ngon lắm, lúc mới mua tui với anh tui thay phiên hành hạ em nó ngày đêm luôn ấy, mình định chỉ dùng cơ bản nhưng anh tui thì cày game kinh khủng, nào là liên quân, pubg, liên quân thì fps luôn 58-61 cả, chỉ là wifi nhà trọ thì yếu thôi rồi, còn pubg thì cấu hình trung bình rất mượt, cày cuốc nó tầm 2 tháng gì đấy thì mình về quê luôn, bây giờ đang ở quê, 4g em nó khi ngoài trời thì khá ổn, vô nhà thì trung bình, vào bếp không hiểu sao nó khá yếu, nhà máy ton nhé, mình là người may mắn hay sao ấy mà không thấy máy bị lỗi gì, có gần đây thì bị trường hợp lỗi xoay màn hình, giờ hết rồi, do mình ít dùng ứng dụng xoay ngang quá lâu hay gì đó, giờ có chơi lại một game khá nhẹ mà đã bỏ lâu rồi, ai biết NRO ko nhỉ.

Bạn đã gặp lỗi gì trên con máy Vsmart của mình, bạn có điểm gì ưng ý nhất trên nó, bạn thấy nếu được lựa chọn lại thì bạn có lựa chọn Vsmart không ?

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
cái dạo live nó sập nửa giá, thì chụp luôn, đơn giản là mình thấy trong tầm đó chỉ có nó là có màn amoled alway on display
rồi thì nó cũng hoàn thành chức năng chính của 1 cái điện thoại cho đến khi lên vos 3, đôi khi để cạnh mình, sóng tràn nhưng máy khác gọi qua chuông vẫn reo, nhưng máy là im lặng
tức thì đập ngay 1 em ss thay thế, chứ cv mà để như vậy, k hề có cuộc gọi nhỡ, chết mất

pabdigital

Lớp mầm
Thành viên
tính ra thì nó rẻ so với hiệu năng nếu so với các điện thoại cùng phân khúc! đó là tiêu chí hàng đầu của mình, còn phân mềm thì chỉ cần khắc phục từ từ sẽ cải tiện, phần cứng ngon mà rẻ thì hốt thôi :D

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Trước mình dùng Lumia 730, bị nghiện màn AMOLED. Vừa rồi lăn ra chết, ngó thấy Active 3 giá tốt quá 2tr8, màn không khuyết, xem cấu hình, review ổn nên mua luôn. Mình không chơi game nên không có phàn nàn gì CPU. Không ưng build máy, ọp ẹp không cứng cáp, màn hình màu đỏ nhạt, 2 màu xanh rực quá, quản lý âm thanh chưa tốt, loa to nhỏ lung tung. Trình quản lý pin ngu, hiện % app sử dụng sai. Hài lòng khoản onscreen lâu, xem phim, lướt web 8h-50%, độ sáng 15-30%.
Xem đính kèm 2514
Tính pin vậy chuẩn rồi bác, máy tốn pin đâu phải chỉ ứng dụng đang dùng ăn pin, cái máy hoạt động là tốn pin thôi, chỉ là nó không tính ra được như là cpu rồi bộ thu phát sóng các kiểu ấy, chứ nói mở ứng dụng nào tốn pin ứng dụng đó thì đâu phải, cái % pin ứng dụng dùng là đúng rồi đó, còn phần khác là do máy ăn pin nhé

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có mấy app mình dùng nhiều mà không hiện, zalo gọi video cả tiếng đồng hồ mà nó đếm có 10 phút. Không biết có phải do mình lỡ tắt cái gì đi không làm nó không quản lý được.
Kệ đi, pin dùng gần 7h hoặc hơn là được rồi, lo tốn thời gian đi xem ba cái đếm % làm gì cho cực, tui còn định tắt cái % pin đi cho thoáng cơ

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB