• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thông số kĩ thuật Vsmart Joy 4 sắp ra mắt

hoangnam

Moderator
Thành viên
Hóng tin trên Facebook nghe đâu Vsmart Joy 4 cũng sẽ ra mắt trong thời gian sắp tới mà chẳng biết là ngay nào thôi.Nói chung là năm nay Vsmart tung ra quá nhiều sản phẩm hứa hẹn những điều thú vị đang chờ đón phía trước.

Ảnh by The Pixel

Tin tức chính chủ hơn là trang Vinid đã đăng tải bài viết Review thông số cấu hình Vsmart Joy 4 sắp ra mắt và dưới đây là chi tiết nội dung anh em có thể đọc qua.

1.Màn hình
Được cho là sử dụng màn hình công nghệ IPS LCD capacitive touchscreen, 16M màu, Joy 4 sẽ mang lại chi tiết hình ảnh vô cùng sắc nét. Một điểm đặc biệt nữa của công nghệ màn hình IPS là cho góc nhìn đa điểm, thậm chí là có thể nhìn được màn hình thoải mái khi sử dụng điện thoại giữa trời nắng.

2. Camera sau
Cụm camera sau của Joy 4 sử dụng công nghệ Ai với thông số lần lượt là:
  • 48 MP, f/1.8, 26mm (wide), 1/2.0″, 0.8µm, PDAF
Chụp ảnh gốc rộng, với khẩu 1.8 cho phép hiển thị chi tiết ảnh rõ nét
  • 8 MP, f/2.2, 13mm (ultrawide), 1/4.0″, 1.12µm
Chụp ảnh gốc siêu rộng. Nhiệm vụ của ống kính Ultrawide không phải để bạn chụp những bức ảnh “có mọi thứ trong đó”. Với Ultrawide, bạn có thể sáng tạo những bức ảnh rộng có chiều sâu, đưa người xem vào giữa những cảnh vật được chụp trong bức ảnh. Đây là một thể loại chụp không hề đơn giản, nhưng chắc chắn, với những ai đam mê nhiếp ảnh thì Joy 4 sẽ giúp bạn chinh phục 1 thể loại mới đầy sáng tạo.
  • 2 MP, f/2.4, (macro)
Macro – thể loại chụp ảnh cận cảnh. Với khẩu f/2.4 là 1 con số khá lý tưởng trên smartphone. Nó cho phép bạn có thể chụp ảnh dưới điều kiện thiếu sáng hiệu quả hơn.

Mặt khác, điểm nhấn của camera còn đến từ công nghệ Ai. Nên không loại trừ khả năng Joy 4 sẽ vừa có khả năng chụp đêm ổn, vừa hiệu quả trong việc “dự đoán” chi tiết ảnh, cho bức ảnh có màu sắc và chi tiết hiển thị tốt nhất trong tầm giá.

3. Camera trước
13 MP, f/2.0, (wide), 1/3.1″, 1.12µm

Theo thông số này, chúng ta có thể thấy camera trước của Joy 4 có thể lấy cảnh rộng hơn, thu sáng tốt hơn. Với những bạn thích chụp ảnh tập thể thì không thể nào bỏ qua camera của chiếc Vsmart thế hệ mới nhất này.

4. Hệ điều hành
Chắc chắn Vsmart Joy 4 sẽ chạy hệ điều hành Android 10 như tất cả phiên bản trước đây. Nhưng điều đáng nói là máy sẽ được cập nhật sẵn thế hệ VOS 3.0 mới nhất.

5. Lưu trữ và bộ nhớ
RAM của máy được dự đoán là 4Gb, bộ nhớ trong 64Gb. Những con số không quá ấn tượng, nhưng Vsmart Joy 4 64Gb như vậy là đã đủ với dòng điện thoại tầm trung, thậm chí là còn nổi bật hơn 1 số dòng cùng phân khúc khác. Cộng với hệ điều hành Android 10 VOS 3.0 thì không nằm ngoài khả năng máy sẽ được tối ưu hiệu quả, cho hiệu năng sử dụng mạnh mẽ.

6. Dung lượng pin
Màn hình 6.67 inch trên Joy 4 sẽ được trang bị kèm viên pin 5000mAh, có công nghệ sạc nhanh. Với dung lượng pin lớn, cùng công nghệ sạc nhanh, việc “đuối pin” sẽ gần như không xuất hiện trên thế hệ Joy mới nhất.
7.Vi xử lý
Sử dụng GPU Adreno 610 có khả năng điện thoại này sẽ sử dụng chip Qualcomm Snapdragon 665. GPU này tập trung cho khả năng chơi game của máy, thêm tính chân thực cao khi chơi game.Máy được trang bị hàng loạt các cảm biến như: Cảm biến vân tay, cảm biến gia tốc, cảm biến tiệm cận, cảm biến sáng, con quay hồi chuyển, la bàn.
Video với tỉ lệ 1080p@30/60/120fps.

Anh em cùng thảo luận và chờ đón các sản phẩm sắp ra của Vsmart nào.

Sửa lần cuối:

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Nếu ra mắt con này chắc cấu hình kiểu ngang con active 1, giá dưới 3 triệu là ngon :D.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Joy 4 nâng cấp rồi mà chưa lên chip 720G 765G như Aris luôn!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dong joy 4 là dòng giá tiền dưới Live nên cấu hình sẽ thấp hơn bác, nó là phân khúc rẽ tiền mà
Uh. Bà thím nhờ mua cho thằng con ngoài quê, thằng con thì thích mua để chơi games mua Aris hơi cao tiền. Thấy chip 720G giờ ổn và xài lâu năm hơn tí. Bạn đăng bài đọc được nên thấy tiếc nó không ra như ý. Không thì thêm thành viên Vsmart nữa. Nghe ai mua điện thoại là nói Vsmart liền ( thằng em kế bên nói xong nó ra quất 2 con luôn ).

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vos 3.0 trên joy 3 của thằng em không cài được Vsmart chủ đề (thiết bị không hỗ trợ).
Đưa cho mình cài cũng không được.
Và sau khi hard reset cài cũng không được.
Cuối dùng, hard reset tầm 4 - 5 lần gì đó thì lại cài được.
Cuối cùng lỗi gì không biết luôn, vậy nhỡ hướng dẫn người khác bị lỗi y chang làm theo cách mình có hài vãi chưởng không???
Vãi cả vos 3.0!

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thận tốt người ta mới cần nha... Kaka
Tớ thì ko dám chạy theo rồi, cơ mà bạn cho mình hỏi là tât máy sạc pin xong mở lên máy đang sạc nhưng mất sạc nhanh thì làm sao bạn. Ghim sạc lại vẫn ko có sạc nhanh

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tớ thì ko dám chạy theo rồi, cơ mà bạn cho mình hỏi là tât máy sạc pin xong mở lên máy đang sạc nhưng mất sạc nhanh thì làm sao bạn. Ghim sạc lại vẫn ko có sạc nhanh
Có thể là trong sạc nhanh không nhất thiết là báo sạc nhanh . nhưng vẫn sạc nhanh hay báo sạc nhanh nhưng không phải sạc nhanh tóm lại là sạc nhanh có thể có hay không có là tùy thuộc vào thời điểm AI của điện thoại thích ????. Nếu không có đi đổi cục sạc nhanh khác hay dùng hàng ngoài bác ạ ?

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có thể là trong sạc nhanh không nhất thiết là báo sạc nhanh . nhưng vẫn sạc nhanh hay báo sạc nhanh nhưng không phải sạc nhanh tóm lại là sạc nhanh có thể có hay không có là tùy thuộc vào thời điểm AI của điện thoại thích ????. Nếu không có đi đổi cục sạc nhanh khác hay dùng hàng ngoài bác ạ ?
Nó ko báo và ko hiển thi đang sạc nhanh bạn ơi. Mới bị sáng nay lần đầu tiên luôn. Chỉ báo là đang sạc thôi.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nó ko báo và ko hiển thi đang sạc nhanh bạn ơi. Mới bị sáng nay lần đầu tiên luôn. Chỉ báo là đang sạc thôi.
Có thể khi bạn cắm sạc dây cáp tiếp xúc ko tốt nên cốc sạc ko mở sạc nhanh. Cắm cáp khoảng 10s mà máy ko báo sạc nhanh thì bạn thử rút ra cắm lại ở cả 3 vị trí (1 là cốc sạc với nguồn điện, 2 là cáp sạc với cốc sạc, 3 là cáp sạc với điện thoại)

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB