• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thêm và xem dự báo thời tiết trên điện thoại Vsmart

ngochang

Moderator
Thành viên
Trên điện thoại Vsmart mặc định có tiệc ích hiển thị dự báo thời tiết cũng như xem các thông tin thời điện như nhiệt độ, mưa, nắng... mà bạn không cần phải tải thêm các ứng dụng nào về cả nếu như bạn chưa biết cách thiết lập cũng như xem thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn qua cho các bạn biết nhé.

1.Cách thêm dự báo thời tiết vào màn hình điện thoại

Đầu tiên để hiển thị được thông tin dự báo thời tiết trên màn hình điện thoại Vsmart thì tại màn hình chính của điện thoại Vsmart bạn bấm vào một khu vực nào đó bất kì giữ trong khoảng 2 giây sẽ ngay lập tức xuất hiện các tính năng nhanh bạn chọn vào mục Tiện ích con.

Lúc này sẽ có hàng loạt tính năng tiện ích xuất hiện bạn kéo xuống phía dưới tại mục Google sau đó lướt qua bên phía phải chọn vào mục Xem nhanh và kéo nó vào màn hình chính điện thoại của bạn lúc này tính năng dự báo thời tiết sẽ xuất hiện trên màn hình chính của bạn tương tự như việc thêm đồng hồ vậy.

2.Xem dự báo thời tiết

Để xem chi tiết dự báo thời tiết hôm nay, ngày mai hay 10 ngày sau bạn có thể bấm vào biểu tượng
dự báo thời tiết đã thêm vào lúc này sẽ xuất hiện các tính năng dự báo khác.

Tiện ích trên là của Google sử dụng tính năng dự báo của ứng dụng thứ 3 nên có thể sẽ không chính xác hoàn toàn tuy nhiên bạn có thể sử dụng để tham khảo thay vì phải tải thêm 1 ứng dụng dự báo khác về cài đặt.

Chúc các bạn thành công!

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho minhf hỏi cách xoá sdt lưu trên danh bạ. Mình xoá xong 1 thời gian sau lại hiện lại
Chắc nó tự động đồng bộ trên Google ấy, bạn thử vào cài đặt tìm và tắt thử còn bị không nha, tìm như hình là ra nha

trinhloi

Lớp lá
Thành viên
vẫn thích dùng Weather Mate hơn,có thể hiện nhiệt độ ngay trên thanh trạng tháiScreenshot_20210105-130306576.jpg1609826815445.png

TranVanThu

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng Active 1+, xưa có phần xem dự báo thời tiết. Ko hiểu lý do mình lỡ xoá hay gì mà giờ ko thể tìm và đưa ra ngoài màn hình được. Giúp mình với, thanks

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình dùng Active 1+, xưa có phần xem dự báo thời tiết. Ko hiểu lý do mình lỡ xoá hay gì mà giờ ko thể tìm và đưa ra ngoài màn hình được. Giúp mình với, thanks
Cái vsmat thông tin này có thời tiết ấy bạn, nếu không có bạn lên chplay tìm là ra nha

Đính kèm

253.6 KB · Lượt xem: 261

Nguyenngocdiem

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng vsmart joy 3 lúc đầu có tiện ích con đầy đủ nhưng mình lỡ tay nhấn nhầm cái j đó nên làm mất tiện ích google với xem dự báo ở màn hình chính, mở lại tiện ích con thì k thấy nữa . Có cách nào khôi phục lại k ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang dùng vsmart joy 3 lúc đầu có tiện ích con đầy đủ nhưng mình lỡ tay nhấn nhầm cái j đó nên làm mất tiện ích google với xem dự báo ở màn hình chính, mở lại tiện ích con thì k thấy nữa . Có cách nào khôi phục lại k ạ
Cài đặt > ứng dụng > Xem tất cả ứng dụng > 3 chấm trên phải > Hiển thị ứng dụng hệ thống > tìm 2 ứng dụng đó bật lên (chắc bạn tắt rồi).
Không có trong cách trên thì chplay gõ cài lại thôi.

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB