• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Thất vọng VOS

Hk2211

Lớp lá
Thành viên
Câu chuyện là mình xem review và thông tin về vsmart active 3 rất nhiều trước khi mua, mình hôm thứ 7 tuần rồi có đặt mua 1 cái và chiều hôm qua mình đã nhận máy, màn hình rất đẹp sặc sỡ rất vui vì điều đó nhưng niềm vui khi chưa đc mấy tiếng thì đã biến thành ác mộng khi mình settings vân tay vs mật khẩu màn hình khóa rồi mình thấy có update lên 3.0 hí hửng tải về và cài đặt,sau khi cài đặt xong thì màn hình khóa hiện ra và mình nhập mật khẩu thì báo mật khẩu sai dù mình dùng mật khẩu chứng vs cái honor đang dùng, hard reset factory thì báo không nhận dòng lệnh gì đó ( thử chắc hơn 10l như trên Youtube vs web vẫn không được), cuối cùng sáng nay ra Viettel post đem đi bảo hành, à thêm nữa là camera trước lúc mở lên hay thụt vào thì kêu tiếng rất to như là đầu CD hồi xưa đang đọc đĩa.Mình sợ mua phải Mobistar hay Q-mobile vì sợ phần mềm tệ hại, tập đoàn vsmart rất lớn và mình đặt niềm tin vào họ nhưng lại cho mình sự thất vọng, thất vọng ko phải ở những lỗi nhỏ mà là những lỗi rất lớn ảnh hưởng rất nhiều đến người sử dụng ( vd như mình màn hình khóa ko nhận mật khẩu thì sao mở máy sd),mong bạn nào chưa mua active 3 nên đọc tin này của mình mà nên suy nghĩ, phần cứng rất tốt nhưng phần mềm thì rất tệ, mới mua chỉ cài cái VOS 3.0 đã đem đi bảo hành và đây là lần đầu tiên trong 7-8 năm mình mua dt mà phải đi bảo hành.Hy vọng vsmart đọc được này mà làm tốt hơn ở khâu phần mềm trước đi đã rồi hãy tính tiếp nhé, chắc 2-3 ngày nữa mình mới nhận được máy và mình sẽ đăng thêm những lỗi tiếp theo của active trên VOS h là gì, giờ ko biết nên bán lại cho ai nữa

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
- Mật khẩu bạn nhập sai: mật khẩu máy, mật khẩu khoá màn hình, mật khẩu google, mật khẩu vinid... hoặc không cần mật khẩu. Cẩn thận để không nhầm lại bị lần nữa khi hàng bảo hành về( có thể bạn không để ý khi cấu hình mật khẩu đọc không hết chữ hiện lên khi cấu hình ghi chú)
- Hard reset: hiện không có lệnh là đúng thao tác rồi(có điều bạn chưa biết cách hard reset).
- Vsmart hiện tại đúng là chưa tối ưu hết cả phần cứng và phần mềm.

Sửa lần cuối:

Hk2211

Lớp lá
Thành viên
- Mật khẩu bạn nhập sai: mật khẩu máy, mật khẩu khoá màn hình, mật khẩu google, mật khẩu vinid... hoặc không cần mật khẩu. Cẩn thận để không nhầm lại bị lần nữa khi hàng bảo hành về( có thể bạn không để ý khi cấu hình mật khẩu đọc không hết chữ hiện lên khi cấu hình ghi chú)
- Hard reset: hiện không có lệnh là đúng thao tác rồi(có điều bạn chưa biết cách hard reset).
- Vsmart hiện tại đúng là chưa tối ưu hết cả phần cứng và phần mềm.
Mật khẩu đặt lúc đó mình để hiện nên biết rất rõ ràng là chính xác hay ko ấy bạn,vs dùng chung vs cái mk của cái đt honor nên ko sai dc, còn về cái hard reset thì mình chịu 10l ko đc thì đem đi bh thui

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Mới mua máy cần gì vọi vàng cài Mật Khẩu thế ?.
Cứ làm mọi điều từ đơn giản tới phúc tạp chứ.
Mới nua máy đa phần chúng ta sẽ " Đăng Nhập CH Play " để cập nhật toàn bộ Phần Mềm hiện đang được cài đặt.
Sau đó là kiểm tra Nghe, Gọi, Sóng, Wifi, 3G, 4G vào cài đặt Check hệ điều hành.
Cập nhật > Đợi Khởi Động > Kiểm Tra lại xem mọi thứ đều ổn chứ xong tới bước đi vào lòng đất là " Cài Vân Tay > Khoá " bl bla ?.
Chứ mới mua máy đã chơi ngay Cài Mật Khẩu ? chịu á.
Vì đa phần lúc tôi cập nhật đều tắt tạm mấy cái đó đi ? bởi thói quen thôi ?

HoangNam2810

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng suy nghĩ và xem xét mấy hôm mới mua con Active 3 giống chủ thớt, lúc mua là 2.5 được mấy ngày lên 3.0. Lúc mua cũng như @vtienstudio97 chưa vội cài mk, sau mấy hôm mới cài mk và vân tay (lúc đó còn 2.5). Sau khi lên 3.0 thì lần đầu tiên vào nó bắt đăng nhập bằng mk (cũng hơi bực mình), lúc đó lại nảy sinh suy nghĩ chắc gặp hàng "rởm", nhưng sau lần nhập mk đó thì về sau có thể dùng vân tay như bình thường. Còn cái cam trước thì mỗi lần chạy lên chạy xuống nó kêu è è là đúng như mọi người nói. Có một điều mà mình chưa ưng ý là VOS chưa cho phép chọn xóa nhiều tin nhắn cùng lúc trong cùng một hội thoại, phải delete từng tin một nên hơi phiền.
Kết luận là chủ thớt "xui" thôi, chứ "đỏ" thì quên đi. :)?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mật khẩu đặt lúc đó mình để hiện nên biết rất rõ ràng là chính xác hay ko ấy bạn,vs dùng chung vs cái mk của cái đt honor nên ko sai dc, còn về cái hard reset thì mình chịu 10l ko đc thì đem đi bh thui
Vấn đề mật khẩu phần mềm Vsmart cũng có thể lỗi do bạn hên nên gặp.
Lúc trước có bạn cũng đặt mật khẩu 4 số. Tắt máy mở lại cứ nhập 6 số như thói quen. (Thường lúc 2.0 - 2.5 gì đó chỉ cho nhập 4 số). Và nhờ bạn trên diễn đàn nhắc nhập vô ngon lành. Mình chỉ nhắc bạn hy vọng không lặp lại phải đi bảo hành lần 2 vì mật khẩu thôi.

Sửa lần cuối:

Hk2211

Lớp lá
Thành viên
Mới mua máy cần gì vọi vàng cài Mật Khẩu thế ?.
Cứ làm mọi điều từ đơn giản tới phúc tạp chứ.
Mới nua máy đa phần chúng ta sẽ " Đăng Nhập CH Play " để cập nhật toàn bộ Phần Mềm hiện đang được cài đặt.
Sau đó là kiểm tra Nghe, Gọi, Sóng, Wifi, 3G, 4G vào cài đặt Check hệ điều hành.
Cập nhật > Đợi Khởi Động > Kiểm Tra lại xem mọi thứ đều ổn chứ xong tới bước đi vào lòng đất là " Cài Vân Tay > Khoá " bl bla ?.
Chứ mới mua máy đã chơi ngay Cài Mật Khẩu ? chịu á.
Vì đa phần lúc tôi cập nhật đều tắt tạm mấy cái đó đi ? bởi thói quen thôi ?
Làm sao mình biết khi lên vos 3.0 khởi động lại máy thì lỗi mk,trc giờ dùng biết bao nhiêu con android rồi có bao giờ thế đâu, cũng là lần đầu đem đi bh dt

Huy2603

Lớp mầm
Thành viên
không biết nói sao với chủ thớt nhưng tôi cảm thấy khá là may mắn khi dùng em nó cũng hơn cả 2 tuần tức là lúc mới mang em ấy về thì vẫn đang là vos 2.5 và trước hay sau khi lên vos 3 nếu có chê á thì tôi chê là chất lượng hình ảnh khi "tự sướng" nó chưa thật sự nét lắm thôi, còn lại sóng wifi, sóng đt, 4g, màn hình , tốc độ xử lý khi chơi game, mật khẩu, ứng dụng bla bla bla thì tôi thấy quá hài lòng, có thể là do tôi chưa được sử dụng những con máy cấp cao hơn nên đối với tôi active 3 quá là dư dùng cho sự trải nghiệm của tôi, còn cái cam pop up thì nó hơi rè cũng phải thôi vì trong tầm giá những con máy pop up ngon thì phải 6-7 triệu thì cũng xem đây là sự trải nghiệm thôi nhưng máy tôi thì cái cam thò thụt nó ko rè như bạn miêu tả; cũng chia buồn với bác vì sự cố; thật sự Vsmart cũng cần phải phát triển hơn để sản phẩm tốt hơn đến với người tiêu dùng và xin tóm lại 1 điều của tôi là TỰ HÀO VSMART

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Câu chuyện là mình xem review và thông tin về vsmart active 3 rất nhiều trước khi mua, mình hôm thứ 7 tuần rồi có đặt mua 1 cái và chiều hôm qua mình đã nhận máy, màn hình rất đẹp sặc sỡ rất vui vì điều đó nhưng niềm vui khi chưa đc mấy tiếng thì đã biến thành ác mộng khi mình settings vân tay vs mật khẩu màn hình khóa rồi mình thấy có update lên 3.0 hí hửng tải về và cài đặt,sau khi cài đặt xong thì màn hình khóa hiện ra và mình nhập mật khẩu thì báo mật khẩu sai dù mình dùng mật khẩu chứng vs cái honor đang dùng, hard reset factory thì báo không nhận dòng lệnh gì đó ( thử chắc hơn 10l như trên Youtube vs web vẫn không được), cuối cùng sáng nay ra Viettel post đem đi bảo hành, à thêm nữa là camera trước lúc mở lên hay thụt vào thì kêu tiếng rất to như là đầu CD hồi xưa đang đọc đĩa.Mình sợ mua phải Mobistar hay Q-mobile vì sợ phần mềm tệ hại, tập đoàn vsmart rất lớn và mình đặt niềm tin vào họ nhưng lại cho mình sự thất vọng, thất vọng ko phải ở những lỗi nhỏ mà là những lỗi rất lớn ảnh hưởng rất nhiều đến người sử dụng ( vd như mình màn hình khóa ko nhận mật khẩu thì sao mở máy sd),mong bạn nào chưa mua active 3 nên đọc tin này của mình mà nên suy nghĩ, phần cứng rất tốt nhưng phần mềm thì rất tệ, mới mua chỉ cài cái VOS 3.0 đã đem đi bảo hành và đây là lần đầu tiên trong 7-8 năm mình mua dt mà phải đi bảo hành.Hy vọng vsmart đọc được này mà làm tốt hơn ở khâu phần mềm trước đi đã rồi hãy tính tiếp nhé, chắc 2-3 ngày nữa mình mới nhận được máy và mình sẽ đăng thêm những lỗi tiếp theo của active trên VOS h là gì, giờ ko biết nên bán lại cho ai nữa
Hi người ae đang honor play nè tính sang con live mà người ae nói thế chết tui oy ??

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Làm sao mình biết khi lên vos 3.0 khởi động lại máy thì lỗi mk,trc giờ dùng biết bao nhiêu con android rồi có bao giờ thế đâu, cũng là lần đầu đem đi bh dt
Chưa bao giờ đi bảo hành thì giờ đi cho biết! Tôi từ đời nokia 3100 rồi đến các loại samsung sau này cũng chưa biết bảo hành là gì. Giờ dùng Live, nếu lỗi, vọc vạch với khởi động lại không được thì không dùng tính năng đó nữa và ngồi chờ update sửa lỗi.
Thôi thì dùng hàng Việt 1 lần cho biết bạn ạ!

Hk2211

Lớp lá
Thành viên
Chưa bao giờ đi bảo hành thì giờ đi cho biết! Tôi từ đời nokia 3100 rồi đến các loại samsung sau này cũng chưa biết bảo hành là gì. Giờ dùng Live, nếu lỗi, vọc vạch với khởi động lại không được thì không dùng tính năng đó nữa và ngồi chờ update sửa lỗi.
Thôi thì dùng hàng Việt 1 lần cho biết bạn ạ!
Thấy vsmart cũng lớn cũng to, có nhà máy tưởng đâu phần mềm ngon,ai ngờ nó sida ko hơn gì Mobistar vs Q-mobile

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Không phải cay cú bro tất nhiên cuộc sống thì du di cho nhau nhưng chủ thớt là bị thất vọng á ? . anh em nào cũng thế đang hân hoan xong bị tụt cảm xúc nó vậy thôi. Nói không phải tự ái vsmart chưa có kinh nghiệm nếu ai biết bỏ qua không sao .nhưng ai dùng hệ điều hành khác hoàn thiện qua vsmart hụt hẫng hết .nên một số thấy bình thường một cho là lỗi chuyện này là bình thường

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Không phải cay cú bro tất nhiên cuộc sống thì du di cho nhau nhưng chủ thớt là bị thất vọng á ? . anh em nào cũng thế đang hân hoan xong bị tụt cảm xúc nó vậy thôi. Nói không phải tự ái vsmart chưa có kinh nghiệm nếu ai biết bỏ qua không sao .nhưng ai dùng hệ điều hành khác hoàn thiện qua vsmart hụt hẫng hết .nên một số thấy bình thường một cho là lỗi chuyện này là bình thường
Tính ra thanh niên đáng thương hơn là đáng trách ??
Sao tui cũng xài như ngta mà chưa bh dính mấy cái lỗi đó nhỉ
Không lẽ là nhân phẩm ??

Hk2211

Lớp lá
Thành viên
Mua đt mà nền tảng phần mềm còn đáng sợ hơn phần cứng,thử nghĩ ngủ mà đặt báo thức dậy đi làm hay có việc rất quan trọng mà nó lỗi ko báo thì chắc bị đuổi việc hoặc bán nhà luôn cũng có thể lắm chứ

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên

Tính ra thanh niên đáng thương hơn là đáng trách ?? Sao tui cũng xài như ngta mà chưa bh dính mấy cái lỗi đó nhỉ Không lẽ là nhân phẩm ??
Cả loạt vài năm nghìn chiếc điện thoại có người hên người xui thôi bác ??

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mua đt mà nền tảng phần mềm còn đáng sợ hơn phần cứng,thử nghĩ ngủ mà đặt báo thức dậy đi làm hay có việc rất quan trọng mà nó lỗi ko báo thì chắc bị đuổi việc hoặc bán nhà luôn cũng có thể lắm chứ
Bình thường tĩnh bro nên mua thêm cái cục gạch cho ổn định báo thức các thứ

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB