• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thật tức điên vì điện thoại vsmart

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chán thanh niên, chuẩn tipe c vài năm nữa là sẽ hỗ trợ tất cả, còn bây giờ thì micro usp lỗi thời rồi, đi đâu thì vác sạc theo chết à :v, cài bật tắt bằng chạm 2 lần mở màn hình làm gì rồi bảo nó loạn, chán thật, đây là máy nó ko lỗi gì, chỉ người dùng không biết sài thôi

Đính kèm

138 KB · Lượt xem: 407

tien69

Lớp lá
Thành viên
Tôi thật sự không chê bai điện thoại vsmart được doanh nghiệp Việt nam sản xuất trong nước, nhưng quả sau một thời gian ngắn mua và sử dụng đt này tôi thấy thật thất vọng và phải nói là tức điên vì điện thoại này. Cái tức điên thứ nhất chỉ muốn quoẳng ngay đt đi vì nếu đi đâu đó một hai ngày đt hết pin mà quên không mang sặc độc dị của nó, ko thể mượn ai được vì chân cắm sặc của vsmart một mình một kiểu. Thật là quá ngu theo kiểu sản xuất "khôn độc không bằng ngốc đàn". Cái tức điên thứ 2 là mặc dù khóa bằng vân tay, khóa theo mật khẩu nhưng vẫn mở được một số chức năng như mở đèn pin, tắt mở wifi....điên thật khi mà sử dùng xong tắt máy cho vào túi quần lúc sau thấý nóng nóng rút ra đèn pin ko bật mà sáng. Thật không hiểu cái thằng nó nghĩ ra ý tưởng sản xuất máy mà khi khóa rồi vẫn sử dụng được một số chức năng để làm cái trò gì không biết.Cái điên thứ 3 là mặc dù sặc chính hãng, sặc đi theo máy, nhưng có đến 15 phút sặc mới được 1% pin . Thật là bó tay chấm com trong thời đại 4.0 này. Tôi có tuổi rồi đầu 5 đít chơi vơi rồi sử dụng đt của vsmart còn thấy điên, chắc bọn trẻ nó sẽ cho cá ăn mất. thật điên hết người.
sạc chậm thì phải xem tổng thời gian sạc đầy của máy là bao nhiêu, VD Joy3 sạc từ 15%-100% khoảng ~2h30, nếu đt bác sạc khoảng ~3h thì sạc bình thường, còn nếu sạc trên 4-5h... trở lên thì đem ra TTBH mà đổi máy mới. Sạc pin ở những % đầu sẽ rất nhanh, nhưng càng về gần đầy pin sẽ sạc chậm lại, để cho an toàn... Nếu có bản cập nhật android mới thì phải cập nhật lên vì có thể bản cũ bị lỗi, đa phần người dùng ko cập nhật bản mới khi có lỗi thì lại lôi ra nói.

như bác trên nói tắt chế độ chạm 2 lần mở sáng màn hình đi, còn nếu muốn giữ thì lúc để trong túi quần thì quay cái màn hình ra đằng trước thì sẽ ko bị chạm nhầm...

đa phần các máy hiện nay đều xài chuẩn sạc Type-C (trừ 1 số máy giá RẺ vẫn xài cổng Mirco USB), các hàng khác cũng vậy (trừ Iphone), bác mượn thì phải mượn cho đúng, VD nếu bác xài đt đời cũ cổng sạc mirco usb bác đi mượn người khác nhưng họ chỉ có cáp Type-C thì ko lẽ bác lôi ra nói đt bác sử dụng lỗi thời sao?

Sửa lần cuối:

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
THANH NIÊN này bị ngu à? USB-TYPE C là gì không biết?
Hêy bro người ta nói là người ta có tuổi rồi nên chưa cập nhật được như mấy bạn trẻ. Còn vụ type c chắc là khu vực đó đa số dùng iphone hoặc micro u sờ bờ chủ yếu. Nên thông tin chỗ mình có mấy người dùng type c đâu toàn micro usb

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chán thanh niên, chuẩn tipe c vài năm nữa là sẽ hỗ trợ tất cả, còn bây giờ thì micro usp lỗi thời rồi, đi đâu thì vác sạc theo chết à :v, cài bật tắt bằng chạm 2 lần mở màn hình làm gì rồi bảo nó loạn, chán thật, đây là máy nó ko lỗi gì, chỉ người dùng không biết sài thôi
Thì nhắc nhở nhẹ nhàng thôi bro nói đúng nói to nữa ?

FrozenHeart

Lớp mầm
Thành viên
Hêy bro người ta nói là người ta có tuổi rồi nên chưa cập nhật được như mấy bạn trẻ. Còn vụ type c chắc là khu vực đó đa số dùng iphone hoặc micro u sờ bờ chủ yếu. Nên thông tin chỗ mình có mấy người dùng type c đâu toàn micro usb
Chuẩn USB TYPE-C đã được các hãng lớn áp dụng cho dòng Flagship của họ từ 3 có khi 4 năm nay rồi (mình nhớ con HTC gì đó cách đây 4 năm đã có), giờ các hãng đang chuyển dần các dòng trung, phổ thông sang USB TYPE-C vì những ưu điểm của nó, Bạn Thớt chắc ở môi trường Rừng quá, hiện đại không muốn muốn quay về thời kì đồ đá

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
người ta lớn tuổi, có lẽ các bạn nên từ từ giải thích
cái chuẩn usb-c hiện đại hơn chuẩn cũ ở chỗ nhắm mắt cắm sạc cũng được, k sợ nhầm đầu gãy chân cắm, bạn thử xem có đúng k? đó là lợi ích đơn giản nhất mà nó mang lại, đó là mình chưa nói đến tốc độ truyền dữ liệu khi cần copy hình ảnh hay phim nhạc
còn việc cái đèn pin ra màn hình thì đúng thật là mình chịu thua, xài nhiều rồi, samsung cũng có cho tắt, nghĩa là k để bất cứ icon gì hết, điều này mình cũng khó chịu với vin, nhưng đành chấp nhận vì đơn giản họ phục vụ số đông chứ họ k phục vụ riêng mình

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chuẩn USB TYPE-C đã được các hãng lớn áp dụng cho dòng Flagship của họ từ 3 có khi 4 năm nay rồi (mình nhớ con HTC gì đó cách đây 4 năm đã có), giờ các hãng đang chuyển dần các dòng trung, phổ thông sang USB TYPE-C vì những ưu điểm của nó, Bạn Thớt chắc ở môi trường Rừng quá, hiện đại không muốn muốn quay về thời kì đồ đá
Chắc là chưa quen ấy mà chỗ mình người ta toàn gọi là mua cap sạc iphone với cap sạc Samsung thôi nên thợ bán toàn đưa cho dùng luôn chứ quan tâm chuẩn nào như chúng ta đâu bro

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
người ta lớn tuổi, có lẽ các bạn nên từ từ giải thích
cái chuẩn usb-c hiện đại hơn chuẩn cũ ở chỗ nhắm mắt cắm sạc cũng được, k sợ nhầm đầu gãy chân cắm, bạn thử xem có đúng k? đó là lợi ích đơn giản nhất mà nó mang lại, đó là mình chưa nói đến tốc độ truyền dữ liệu khi cần copy hình ảnh hay phim nhạc
còn việc cái đèn pin ra màn hình thì đúng thật là mình chịu thua, xài nhiều rồi, samsung cũng có cho tắt, nghĩa là k để bất cứ icon gì hết, điều này mình cũng khó chịu với vin, nhưng đành chấp nhận vì đơn giản họ phục vụ số đông chứ họ k phục vụ riêng mình
Thật ra cũng phải chấp nhận có thể với chúng ta đó là chuyện bình thường. Nhưng có lẽ với những người lớn tuổi có thể đây là một số tiền lớn mà họ phải bỏ ra mà đem lại cảm giác khó chịu. Hai là có thể họ quen với sam sung các thứ nên mới qua nhiều tính năng mới không vọc vạch kiểu mua điện thoại mì ăn liền nhiều người vẫn dùng emails tgdđ tạo cho đến lúc bán điện thoại cơ mà

vh66

Lớp mầm
Thành viên
Cám ơn mọi người đã góp ý. Tôi thật sự xin lỗi do lúc nhiều việc cần đến đt thì hết pin nên bực đã nói như vậy. Có tý tuổi rồi nên việc cập nhật công nghệ chậm. Với tôi việc sử dụng một chiếc điện thoại chí ít cũng phải vài năm trở lên(nếu nó ko hỏng và mất) chứ ko thay mới đt liên tục và sử dụng đt cũng ít, ngoài nghe gọi, nt và nt zalo ra thì chả làm gì với đt cả. Vừa bỏ quên mất đt cũ nên con nó mua cho cái mới, cái cũ thì lâu hết pin, khi hết thì mượn đâu cũng được sặc ( chỗ làm của tôi cũng có nhiều các cháu trẻ, nhưng chả ai có cái sặc như của tôi. cũng chủ quan nghĩ là nhà cách chỗ làm có 5-6km mà phải đem sặc đi. Tôi cũng đã rút kinh nghiệm rồi, mua thêm một cái sặc để ở chỗ làm, một cái đt khác chỉ nghe gọi và nt. Vậy nên khi có điều gì thì cứ đút cái vsmart vào tủ vừa ko sợ hết pin, lại và ko sợ không mở mà vẫn sáng đèn

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cám ơn mọi người đã góp ý. Tôi thật sự xin lỗi do lúc nhiều việc cần đến đt thì hết pin nên bực đã nói như vậy. Có tý tuổi rồi nên việc cập nhật công nghệ chậm. Với tôi việc sử dụng một chiếc điện thoại chí ít cũng phải vài năm trở lên(nếu nó ko hỏng và mất) chứ ko thay mới đt liên tục và sử dụng đt cũng ít, ngoài nghe gọi, nt và nt zalo ra thì chả làm gì với đt cả. Vừa bỏ quên mất đt cũ nên con nó mua cho cái mới, cái cũ thì lâu hết pin, khi hết thì mượn đâu cũng được sặc ( chỗ làm của tôi cũng có nhiều các cháu trẻ, nhưng chả ai có cái sặc như của tôi. cũng chủ quan nghĩ là nhà cách chỗ làm có 5-6km mà phải đem sặc đi. Tôi cũng đã rút kinh nghiệm rồi, mua thêm một cái sặc để ở chỗ làm, một cái đt khác chỉ nghe gọi và nt. Vậy nên khi có điều gì thì cứ đút cái vsmart vào tủ vừa ko sợ hết pin, lại và ko sợ không mở mà vẫn sáng đèn
Đấy là hay hơn rồi, đầu lạnh lại chú ơi

vh66

Lớp mầm
Thành viên
Đấy là hay hơn rồi, đầu lạnh lại chú ơi
Chú toantire à. Muốn lạnh và chịu khó hơn khó chịu vậy mà...!. Chả là chiều qua trong giờ làm có việc phải chạy ra ngoài, lúc về Xếp lãnh đạo nói gắt: "Làm gì mà gọi mấy cuộc điện thoại ko thèm nghe". Vội vàng bỏ đt ra 3 cuộc gọi nhỡ của xếp, "bèn phân trần tại đt mới chưa biết sử dụng". Xếp nói kháy: Hì già rồi, sử dụng cái đt phổ thông thì ko, lại còn hão !!! đòi chơi trống bỏi"...Òa đau thật. Hóa ra là trong lúc vội đi ra ngoài đút đt vào túi quần, nó lại tự nhẩy vào đúng chế độ im lặng, nên mới không biết mà nghe. Thôi chịu đau một thể, hết giờ ra thế giới di động bảo các cháu bán hàng chọn cho chiếc samsung phổ thông vậy. Còn con Vsmart để làm cảnh thôi. Đã thế tối qua con điện về hỏi đt con mua cho bố sử dụng sao? Ờ ờ tốt lắm con ạ. Thế còn xe VinFast thì thế nào? ý nó đòi cho nó tiền mua xe ô tô Vinfast! Ờ ờ để bố tính. Hề hề nói thì nói với nó như vậy thôi chứ mình cũng thấy sờ sợ khi nghe đến vin vin gì đó ... hề hề!

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haha ai cũng có lúc vậy, không sớm thì muộn thôi, bị sớm hiểu sớm thì đỡ còn cứ dùng bình thường tới lúc nào đó nó nhảy ra tính năng lạ lạ không biết dùng thì toang

tien69

Lớp lá
Thành viên
Chú toantire à. Muốn lạnh và chịu khó hơn khó chịu vậy mà...!. Chả là chiều qua trong giờ làm có việc phải chạy ra ngoài, lúc về Xếp lãnh đạo nói gắt: "Làm gì mà gọi mấy cuộc điện thoại ko thèm nghe". Vội vàng bỏ đt ra 3 cuộc gọi nhỡ của xếp, "bèn phân trần tại đt mới chưa biết sử dụng". Xếp nói kháy: Hì già rồi, sử dụng cái đt phổ thông thì ko, lại còn hão !!! đòi chơi trống bỏi"...Òa đau thật. Hóa ra là trong lúc vội đi ra ngoài đút đt vào túi quần, nó lại tự nhẩy vào đúng chế độ im lặng, nên mới không biết mà nghe. Thôi chịu đau một thể, hết giờ ra thế giới di động bảo các cháu bán hàng chọn cho chiếc samsung phổ thông vậy. Còn con Vsmart để làm cảnh thôi. Đã thế tối qua con điện về hỏi đt con mua cho bố sử dụng sao? Ờ ờ tốt lắm con ạ. Thế còn xe VinFast thì thế nào? ý nó đòi cho nó tiền mua xe ô tô Vinfast! Ờ ờ để bố tính. Hề hề nói thì nói với nó như vậy thôi chứ mình cũng thấy sờ sợ khi nghe đến vin vin gì đó ... hề hề!
xài cảm ứng ko muốn nó nhảy lung tung thì phải tắt chế độ chạm 2 lần mở sáng màn hình đi, với bật chế độ bỏ túi lên (tùy máy, máy có máy ko), nếu ko có chế độ bỏ túi thì lúc để đt vào túi quần thì quay cái màn hình ra phía ngoài ko lại bị chạm cảm ứng nhảy lung tung, kêu người quen hoặc ra TGDD kêu nv chỉnh dùm...

vh66

Lớp mầm
Thành viên
xài cảm ứng ko muốn nó nhảy lung tung thì phải tắt chế độ chạm 2 lần mở sáng màn hình đi, với bật chế độ bỏ túi lên (tùy máy, máy có máy ko), nếu ko có chế độ bỏ túi thì lúc để đt vào túi quần thì quay cái màn hình ra phía ngoài ko lại bị chạm cảm ứng nhảy lung tung, kêu người quen hoặc ra TGDD kêu nv chỉnh dùm...
Cám ơn chú. Tôi mua cái đt mới rồi. ko bị nhảy linh tinh như cái vsmart nữa. cũng dễ nt và nhắn tin nhanh hơn vì chức năng tiên đoán từ nhanh. Bọn tôi có tuổi rồi, nt là phải có dấu mới đọc được, nt ko dấu chịu ko luận được ra. Ko phải tôi ko thích sài cái mới, nhưng chỉ nghe, gọi, nt, zalo nên cũng chỉ cần những loại bình thường thôi. ko cần theo đuổi công nghệ mới lắm.

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Micro USB dần lỗi thời rồi nhé. Bây giờ là TypeC với Lightning.
Túi quần bác có gì như ngón tay chạm vô màn hình rồi đó. :D

vh66

Lớp mầm
Thành viên
Micro USB dần lỗi thời rồi nhé. Bây giờ là TypeC với Lightning.
Túi quần bác có gì như ngón tay chạm vô màn hình rồi đó. :D
Tôi biết cái gì rồi cũng sẽ lỗi thời. Tuy nhiên tất cả mọi người cùng làm ở chỗ tôi họ vẫn sử dụng máy kiểu nạp cũ, chỉ mình tôi sử dụng cái loại mới nên nhỡ có hết pin mà ko mang sạc thì chịu chứ bảo mượn đâu. Tôi mua cái đt mới rồi, cũng đút túi quần như bình thường có bị nữa đâu mà tôi cũng đâu phải mới dùng một cái đt, trước tôi cũng đã dùng nokia, opo, sam sung, huwei, cũng đút túi quần nó có sao đâu

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
Tôi biết cái gì rồi cũng sẽ lỗi thời. Tuy nhiên tất cả mọi người cùng làm ở chỗ tôi họ vẫn sử dụng máy kiểu nạp cũ, chỉ mình tôi sử dụng cái loại mới nên nhỡ có hết pin mà ko mang sạc thì chịu chứ bảo mượn đâu. Tôi mua cái đt mới rồi, cũng đút túi quần như bình thường có bị nữa đâu mà tôi cũng đâu phải mới dùng một cái đt, trước tôi cũng đã dùng nokia, opo, sam sung, huwei, cũng đút túi quần nó có sao đâu

anh chỉ cần mua 1 sợi dây cáp type-C 50k, không cần mua cả củ sạc đâu. Anh đã đi trước so với chỗ làm của anh, xin chúc mừng. Chỗ làm của em thì ngược lại, lâu lâu cầm cái tai nghe cổng micro USB vô phải đi lòng vòng kiếm mãi mới được 1 sợi cáp sạc, khi nào tìm không ra thì em cũng tức điên lên ấy chứ, nhưng mà mình khác người nên đành chịu anh ạ :). Anh đợi thêm 1 năm nữa chỗ làm của anh đổi máy dần thì cũng qua type-C hết thôi, máy mới không ai xài micro USB nữa đâu.

vh66

Lớp mầm
Thành viên
anh chỉ cần mua 1 sợi dây cáp type-C 50k, không cần mua cả củ sạc đâu. Anh đã đi trước so với chỗ làm của anh, xin chúc mừng. Chỗ làm của em thì ngược lại, lâu lâu cầm cái tai nghe cổng micro USB vô phải đi lòng vòng kiếm mãi mới được 1 sợi cáp sạc, khi nào tìm không ra thì em cũng tức điên lên ấy chứ, nhưng mà mình khác người nên đành chịu anh ạ :). Anh đợi thêm 1 năm nữa chỗ làm của anh đổi máy dần thì cũng qua type-C hết thôi, máy mới không ai xài micro USB nữa đâu.
Ko có 50k đâu, TGDĐ nó lấy của a gần 200k đấy, mỗi đoạn dây sạc, ko có củ sạc. Mà a mua cái đt mới rồi. Khôn độc không bằng ngốc đàn, chịu khó hơn khó chịu vậy