• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thắc mắc vsmart joy 4

Minhx3

Lớp mầm
Thành viên
Các bác cho em hỏi máy em mua được tháng thì em để ý là kể cả tắt nguồn hay restart thế nào thì app vẫn chạy thì là cơ chế máy nó thế hay là bị lỗi ạ ?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Tắt nguồn thì app chạy làm sao được bạn?! Trong trường hợp restart thì trước khi làm như vậy mà bạn vẫn để chạy đa nhiệm thì sau khi máy restart lại xong, nó vẫn sẽ nhớ các giao diện đa nhiệm trước đó nhưng sẽ phải reload lại hết bạn ơi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Các bác cho em hỏi máy em mua được tháng thì em để ý là kể cả tắt nguồn hay restart thế nào thì app vẫn chạy thì là cơ chế máy nó thế hay là bị lỗi ạ ?
Vsmart đang lỗi. Tắt nguồn vẫn treo ứng dụng nên lỗi

Minhx3

Lớp mầm
Thành viên
Tắt nguồn thì app chạy làm sao được bạn?! Trong trường hợp restart thì trước khi làm như vậy mà bạn vẫn để chạy đa nhiệm thì sau khi máy restart lại xong, nó vẫn sẽ nhớ các giao diện đa nhiệm trước đó nhưng sẽ phải reload lại hết bạn ơi.
Thì máy em em vẫn thấy nó chạy nên mới hỏi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mình chưa gặp hiện tượng này bao giờ nên không hiểu được tình cảnh bạn gặp phải, sorry!
Vsmart bỏ ít cập nhật kiểu này chắc còn lỗi phát sinh hoài. Vì google cập nhật miết mà Vsmart thì không, sẽ phát sinh không tương thích. Và những lỗi căng bản nhưng ngày trước bắt đầu lặp lại. Mình thì không bị. Thằng em và con cháu gần đây cũng thì bị lỗi hoài.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Vsmart bỏ ít cập nhật kiểu này chắc còn lỗi phát sinh hoài. Vì google cập nhật miết mà Vsmart thì không, sẽ phát sinh không tương thích. Và những lỗi căng bản nhưng ngày trước bắt đầu lặp lại. Mình thì không bị. Thằng em và con cháu gần đây cũng thì bị lỗi hoài.
vậy nếu Joy4 đang ở vos 3.0 thì có bị lỗi như vos 4.0 không mod?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
vậy nếu Joy4 đang ở vos 3.0 thì có bị lỗi như vos 4.0 không mod?
Không thấy bị vos 3.0. ..Treo ứng dụng khi tắt nguồn.
Còn vẫn bị lỗi mất vân tay, lỗi pin sạc và lỗi khởi động lại máy vẫn bị

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Không thấy bị vos 3.0. ..Treo ứng dụng khi tắt nguồn.
Còn vẫn bị lỗi mất vân tay, lỗi pin sạc và lỗi khởi động lại máy vẫn bị
vậy nên cảnh báo cho anh em Joy4 nếu còn ở vos 3.0 thì "ở đâu thì ở yên đó" không nên lên vos 4.0 cho tới khi nào ổn định thì lên.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
vậy nên cảnh báo cho anh em Joy4 nếu còn ở vos 3.0 thì "ở đâu thì ở yên đó" không nên lên vos 4.0 cho tới khi nào ổn định thì lên.
Dăm ba lỗi vặt. Trừ lỗi khởi động lại máy.
Vì nó android 11 nên mua máy ai muốn máy mình android 10. Trừ những bạn muốn ổn định mới ở lại. Lỗi mới có bộ phận sửa lỗi Vsmart có việc làm. Rút kinh nghiệm. Có khi ứng dụng tương tự vos xuất hiện trên hãng nào đó trong tương lai xa. Ahihi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lỗi mất vân tay mình từng bị. Khởi động tắt máy đi ngủ tự động vos2.5. Vài lần tự nhiên có lại. Từ đó không bị nữa. gần đây nhiều bạn bị lại lỗi này

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Lỗi mất vân tay mình từng bị. Khởi động tắt máy đi ngủ tự động vos2.5. Vài lần tự nhiên có lại. Từ đó không bị nữa. gần đây nhiều bạn bị lại lỗi này
Máy mình chưa bị lỗi vân tay bao giờ, đặt phát ăn ngay, rờ đâu dính đó. Đúng hên luôn! Từ lúc mua đến giờ chưa phải hard reset lần nào. Còn 1 tháng + 1 tuần nữa là hết hạn bảo hành 19 tháng :cry: